Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách làm 1 clip hoạt hình theo style chibi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lê Danh, 19/2/13.

Lượt xem: 4,175

1. Lê Danh Mới đăng kí

cho em hỏi về cách làm 1 clip hoạt hình như thế nào và làm bằng công cụ gì ai có thể chỉ cụ thể không?
    thank!!!

...
  2. nguyente

nguyente Thành viên cấp 2

tớ ko chuyên trong vụ này, nhưng thường thì mấy đoạn hoạt hình đơn giản tớ làm trong adobe flash luôn. Tớ cũng từng làm 1 clip hoạt hình bằng đất sét nữa, chụp hình rồi dùng corel studio ghép thành phim 9frame/giây. Bạn cug có thể vẽ ra giấy những hoạt động liên tục trên mặt phẳng nào đấy rồi chụp lại cũng được.
    p/s: Nếu làm chuyên nghiệp thì cần dùng kết hợp những phần mềm chuyên nghiệp hơn đơn cử là After effect, 3Dmax...
  3. Lê Danh

Lê Danh Mới đăng kí

bạn có thể chỉ mình bằng video không!!
  4. nguyente

nguyente Thành viên cấp 2

bạn tìm hiểu thêm thông tin các nguồn khác thử xem, chắc chắn sẽ có hướng dẫn cụ thể mà, mình chỉ "hiến kế" vậy được thôi chứ còn phải làm việc nữa :)
    Lê Danh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn