Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách làm sáng đèn lồng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kuwaysunrang, 20/11/13.

Lượt xem: 2,312

1. kuwaysunrang Mới đăng kí

Mình có một tấm ảnh chụp ở Hội An (ban ngày) và đã học được cách chuyển sang ảnh ban đêm. Nhưng khổ cái là mấy cái đèn lồng lúc chụp ko được thắp sáng nên khi chuyển sang đêm thấy ko đc đẹp. Mình có tìm nhưng không thấy (hoặc tại mình không biết cách tìm) bài nào hướng dẫn cách thắp sáng đèn lồng bằng photoshop. Nay mạo muội nhờ các cao thủ hướng dẫn (hoặc cho xin link bài hướng dẫn) về cách thắp đèn cho mấy cái đèn lồng (xin hướng dẫn cụ thể giúp vì mình vẫn còn gà mờ lắm).
    Xin chân thành cảm ơn!

...
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Bạn post ảnh lên rồi mình sẽ hướng dẫn cụ tỉ.
    kuwaysunrang thích bài viết này
  3. kuwaysunrang

kuwaysunrang Mới đăng kí

Ý em là muốn chuyển hình này thành hình ban đêm, sau đó làm sáng các đèn lồng cho giống thật. Rất mong các bác giúp đỡ
  4. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

theo mình thì làm ảnh tối đi và thêm ánh sáng cho đèn lồng cái ảnh này không đẹp đâu. bởi lúc ảnh tối xuống mà các cái đèn nhiều màu này lại sáng lên. chả ai chú ý tới trong ảnh đang có người đâu :)):))
    kuwaysunrang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn