Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về Cad 2014!

Chủ đề thuộc danh mục 'AutoCAD' được đăng bởi ShuiGvn, 6/2/15.

Lượt xem: 8,722

1. ShuiGvn Thành viên cấp 1

Ở cad 2007 khi em tạo dimension style, hay text stye thì nó vẫn lưu đấy (dù mở file nào), còn ở cad 2014, sao em chỉnh sửa style standard, hay tạo style mới để thiết lập thông số riêng thì nó chỉ lưu khi mình save file đó lại (ở 2007 thì nó tự lưu cho dù ko save file), và chỉ có file đó mới có style đó, còn tạo new file mới thì không thấy những thiết lập đó nữa?

...
  2. caphebuon_9x

caphebuon_9x Thành viên cấp 1

Khi bạn tạo dim & text style với 1 drawing thì chỉ được lưu /drawing đó thôi còn bạn mở bản vẽ mới thì đương nhiên nó ko có dim&text style vừa rồi. Dù có 2007-2015.
    ShuiGvn thích bài viết này
  3. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Bất cứ CAD cũng vậy thôi. File mới tinh sương thì chả có 1 cái thiết lập nào cả từ dim cho đến layer. Nhiều thím ko để ý sẽ bảo là có. Thật ra là ko có đâu. Chẳng qua khi các pác copy 1 đối tượng cũ qua BV mới thì mấy cái trên nó đi theo thôi.
    Còn new file thì sẽ trắng như mới nhé.
    Tốt nhất theo kinh nghiệm là cứ mở file cũ rồi Ctrl + shitft + S lại rồi đặt tên thành file mới....hehehe...
  4. ShuiGvn

ShuiGvn Thành viên cấp 1

Tks 2 bác!

Cho em hỏi thêm về vấn đề chuyển file sang pdf, em muốn chuyển nó sao cho nó không có những khoảng trắng thừa xung quanh bản vẽ, tức là khi in ra là vừa khổ a4 luôn thì tuỳ chỉnh chỗ nào?
  5. ShuiGvn

ShuiGvn Thành viên cấp 1

Lên .
  6. ShuiGvn

ShuiGvn Thành viên cấp 1

Ai giúp mình với !
  7. caphebuon_9x

caphebuon_9x Thành viên cấp 1

Bạn trình bày bản vẽ bên layout hay model. Mình dùng layout quen. Nếu bên layout thì bạn nên tạo 1 teamplate khung tên bản vẽ
    Hd:

sau đó khi dùng chỉ việc load nó vào mà dùng thôi. Khi in ra nó khung tên vừa khổ giấy luôn ko bị khoảng chống trắng như hình của bạn. Lần sau muốn hỏi gì về cad thì qua cadviet hỏi thì bất cứ câu hỏi bào của bạn cũng được trả lời.
    ShuiGvnMr.Po thích bài viết này.
  8. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

ShuiGvn Theo kinh nghiệm cá nhân mình thì khi chuyển file sang pdf thì autoCAD xem đó là xuất file, tức là đã in theo cỡ giấy chúng ta muốn in, chẳng hạn A4. Sau đó, chúng ta đem in file PDF thì bản thân nó sẽ fix theo cỡ giấy chúng ta chọn, tức là cỡ A4 1 lần nữa. Cho nên kích thước hay các chi tiêt trên file pdf khi in sẽ nhỏ hơn so vs file đó xuất thẳng từ CAD.

Ủng hộ diễn đàn