Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về chỉnh màu sắc ảnh.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tranquochung, 13/12/14.

Lượt xem: 1,842

1. tranquochung Mới đăng kí

Chào các huynh.
    Em bị cuồng bởi cách chỉnh hình như tấm hình này. mong cách huynh chỉ giúp em cách chỉnh với ạ. qv5jDjy.png

...
  2. tranquochung

tranquochung Mới đăng kí

không bác nào giúp em với ạ hụ hụ!
  3. xuandat.91.bn

xuandat.91.bn Thành viên cấp 1

Kiếm 1 cái DEMO lên xem có ai giúp không
    tranquochung thích bài viết này
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

đầu tiên thì pải có 1cái ảnh gốc trước đã rùi sau đó mới so sánh ảnh gốc và thành pẩm được :v

ở đây có môiô tác phẩm thì biết làm thế nào :v
    hơn nữa là người ta chụp 1cái hình nó có net sẵn rùi thì làm dễ hơn nhìu :3
  5. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Stock ngon nên có thể sau khi bác học áp dụng vào hình cá nhân không được như mong muốn. Cũng giống như preset, action chỉnh màu này nọ thấy trên hình stock ngon nó ảo về dùng thử nó ko phù hợp. Theo em thì bác nên tìm tut dạy mà học rồi hiểu rõ chức năng của các soft, rồi sau đó làm theo cách nhìn cá nhân, dần lên tay, lên mắt :D Chúc bác thành công nhé :)
  6. tranquochung

tranquochung Mới đăng kí

Bác nào giúp em chỉnh tấm này có màu giống tấm mẫu với :)
  7. Tung PhamMinh

Tung PhamMinh Thành viên cấp 1

có ảnh gốc k bạn
    tranquochung thích bài viết này
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

chỉnh ảnh gốc lên đủ màu rồi tăng satu lên 1 chút, áp thêm 1 lớp bw giảm op và flow, 1 lớp vibrian - màu, 1 lớp color balance trừ màu vàng vùng tối nhiều, vùng highlight ít, cuối cùng là 1 lớp ánh sáng tỏa ra từ tâm ảnh, giảm op và flow đi cho phù hợp.
  9. tranquochung

tranquochung Mới đăng kí

tấm này là tấm em crop từ tấm có 2 người chụp ạ ngoài ra chưa chỉnh gì hết.
    Thanks bác drax em sẽ thử.
  10. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

cơ bản thì mình cũng chưa bit họ làm như thế nào, để tối mò thử :v :v
    có lẽ là đã có hung khí từ bên ngoài tác động chứ ko chỉ có ps :v :v
  11. tranquochung

tranquochung Mới đăng kí

wow! bác làm thế nào hay vậy ạ.

Ủng hộ diễn đàn