Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về chụp ảnh bằng điện thoại

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi kukun, 6/5/13.

Lượt xem: 2,947

1. kukun Mới đăng kí

Chào các bác, em cũng thích chụp ảnh nhưng vì nhiều lý do, trong đó cũng có các lý do như các bạn trẻ khác là kinh tế, rồi chưa có kinh nghiệm và không biết nên mua loại máy nào cho newbie....nên hiện tại e chỉ có con dt lte2 hàn xẻng để chụp hình.
    Con này chụp đủ sáng thì tốt nhưng mà thiếu sáng thì tối, chưa kể bắt màu không thật, tự nhiên đang mùa làm đồ án mà lại muốn vác xác đi chụp hỉnh phong cảnh.....
    Mấy bác cho em xin chút ý kiến là chụp hình bằng điện thoại thì nên hay ko? nếu có thì nên lưu ý những gì, rồi về PTE blend như thế nào ạ :)
    p/s : mấy bác cho em xin thêm ý kiến về mua máy ảnh, e hay chụp cảnh với marco, nên mua loại máy nào ( cho người chưa biết gì như em ) lens như thế nào ạ :) mấy bác cứ nói, tiền bạc tầm 7tr hay 10tr đổ lại e sẽ tích cóp dần dần và nên mua ở đâu với ạ.
    Cảm ơn mọi người đã đọc bài

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Mua dslr, 2nd
    Phong cảnh phơi sáng:
    Close up bậy bạ (ko có macro đc đâu nhé)
    "Teen xóa phông" =))
    "High-speed" với flash cóc
    Tổng chi phí: Tầm 5tr cho body + lens kit, thêm 1tr cho phụ kiện các kiểu =)), dư dả thì mua thêm 50 1.8 về chụp xóa phông :3 :3
    Cứ thoải mái đi nhé <:-P
    kukun thích bài viết này
  3. kukun

kukun Mới đăng kí

4. Trung Kiên

Của mình là D40 + kit, phò nhất trong các loại phò :3 :3
    kukun thích bài viết này
  5. kukun

kukun Mới đăng kí

bác mua ở đâu thế ? e đang định trong thời gian chờ tiền chụp tạm bằng đt :(
  6. Trung Kiên

Bạn lên xomnhiepanh nằm vùng vài bữa là có thôi :3 :3
    Giá em này dạo này có vẻ rẻ hơn hồi mình mua nữa :v :v
    Bạn cũng có thể kiếm D50, D60, D70, 350D, 400D, 20D các kiểu, thích con nào quất con đó thôi :3 :3
    kukun thích bài viết này
  7. kukun

kukun Mới đăng kí

tích cóp dc nhiu thì tự tin mua bạn nhỉ ? rồi mua cần chú ý gì hả bác ?
  8. Trung Kiên

Tích cóp đủ tiền rồi mua thôi =))
    Mua hàng cũ cần chú ý: Ngoại hình máy, lens, cao su, kiểm tra số shots, check hot pixel, dead pixel, soi xem lens có bị xước, mốc, rễ tre,... hay ko, nói chung là có khá nhiều vấn đề cần quan tâm, trên mạng có nhiều bài viết hướng dẫn cách check, google 1 tẹo là ra ngay.
    Nếu ngại làm những điều trên => tích cóp thêm tiền mua hàng mới =))
    kukun thích bài viết này
  9. kukun

kukun Mới đăng kí

:( mấy từ bác nói e hiểu ko hết dc
  10. Trung Kiên

Bạn chịu khó tìm hiểu 1 chút về nhiếp ảnh cơ bản là được thôi, có đam mê chụp hình thì cũng nên tìm hiểu một chút chứ ;)
    Còn nếu bạn ko muốn tìm hiểu gì cả thì nên mua compact, vì đã mua dslr mà cứ để chụp auto thì rất phí :)
    kukun thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn