Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về công cụ Clone Stamp :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ducpvbb, 2/5/14.

Lượt xem: 2,357

1. ducpvbb Thành viên cấp 1

Em là mem mới vào ạ, cũng tập tành chút photoshop .. Dùng công cụ Clone stamp em thấy khi mà xóa mụn thì ok nhưng để thay đổi 1 vùng da thì em cứ thấy nó xấu quá. Em đã chỉnh Optical thấp rồi ạ. Vùng da đó cứ bị gợn gợn do mình dùng chuột để di. Em muốn hỏi các bác là mình dùng clone stamp nhưng có thể set thế nào cho da nó nhìn giống với nền da cũ không ạ . Hay bác nào có cách nào thay đổi một vùng da nhưng giống với màu da nền chỉ em với

...
  2. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

bác dùng thêm bộ công cụ patch tool ấy, spot healing chẳng hạn, dùng cọ quệt chỗ nào cần nó tự động copy vùng da bên cạnh thay lên nhìn thật hơn, nói chung là kết hợp mấy cái trong đấy mà chỉnh.:)
  3. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

để chế độ replace nhé, bỏ cái normal đi. Kết hợp với #2 ở trên nhé.
  4. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

(Spot)Healing + patch + clone/pattern + blur + smudge
    Thử đi bạn sẽ có một buổi chiều với mấy thứ này :D
    Uzumaki Minato thích bài viết này
  5. ducpvbb

ducpvbb Thành viên cấp 1

Em cảm ơn các bác nhé . để em thử xem

Ủng hộ diễn đàn