Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về dây micro usb kết nối với wacom ctl 480

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Astermartin, 16/4/15.

Lượt xem: 5,049

1. Astermartin Mới đăng kí

Dạ cho em hỏi về dây micro usb của ctl 480, dây đi kèm trong hộp thì quá ngắn (chỉ dài 1m) mà bộ wifi kit thì em không đủ tiền để mua thêm ạ. Các cao nhân có giải pháp nào không ạ, em hỏi người bán thì họ bảo ra ngoài tiệm linh kiện máy tính là có, nhưng nhà em có dây sạc samsung gắn vào thử thì chả khít ạ, cái lỗ nhỏ quá không nhét vào được... Nên chắc là có ra tiệm mua cọng nào cũng chả gắn vào được quá .. :(
    Mong các cao nhân trả lời dùm em, em cám ơn ạ :D

...
  2. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Chỉ còn cách cắt ra, nối dài dây thôi chứ cái cổng cắm kia có thể ko khớp với các loại cáp bt khác.
  3. Astermartin

Astermartin Mới đăng kí

Mạo hiểm vậy chắc em không dám ạ, chắc chớt quớ, hư cái là phải mất 200k mua cọng cáp đi theo wacom :-s
  4. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Nối dây điện thôi có j đâu mà mạo hiểm :( Tất nhiên, dây nguyên chiếc thì vẫn tốt hơn.
    Astermartin thích bài viết này
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Mua cọng cable nối dài USB đi @.@ cắt dán chi trời
  6. ArcArt

ArcArt Mới đăng kí

Có thể khắc phục 1 cách đơn giản là mua bộ chia hoặc dây nối dài USB, mua loại hịn hịn 1 tý chắc tầm 100K đổ lại là ngon rồi :)
  7. Astermartin

Astermartin Mới đăng kí

vâng, cám ơn các bác trên đã chỉ bảo ạ, giờ ngồi lựa với mò trên mạng coi cọng nào đẹp giá, đẹp chất thì mai em xúc luôn ạ :D :D
  8. ArcArt

ArcArt Mới đăng kí

Astermartin nếu ở HN thì chạy qua chợ dzời rồi cứ cọng cáp nào đường kính thật to là ôn :D
  9. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

hình như ở nhật tảo HCM 12k :3
  10. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Cái đầu mini USB đó cũng phổ biến mà bạn :3 chung loại với cái nokia 3110c hồi xửa xừa xưa của mình =)) mấy chỗ linh kiện DT chắc chắn có bán
  11. Astermartin

Astermartin Mới đăng kí

Thôi để em mua cọng nối dài usb cho đỡ bị gì :)) cũng ko rẻ lắm, nhưng mà thôi kệ, mua loại tốt chút để an tâm :D. Đâu tầm 1m5 50 ngàn :D

Ủng hộ diễn đàn