Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về font chữ đẹp cho Mac

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ok-, 22/11/12.

Lượt xem: 20,754

1. ok- Thành viên cấp 1

các bạn cho mình hỏi cài font chữ vào máy mac như của win như thế nào vậy mình tìm hoài mà ko thấy cách cài ....sẵn bạn nào có mấy link font đẹp đẹp cho mình xin với thanks mấy bạn hok biết đăng tin ở đây đúng ko em mới tham gia diễn đàn có gì admin thông cảm

...
  2. Silent

Silent Thành viên cấp 0

tải về và cài thôi chứ gì :v
  3. Two

Two Thành viên cấp 3

Xuống dòng chấm phẩy với bạn.
    đọc tí tắt thở vì ko đc ngắt nghỉ 8-}
    tranvan.muon, Trung Pack, xuangiang10111 người khác thích bài viết này.
  4. tải về, giải nén roài đắp sang phần font trong Window thường là ở C:
  5. Nhím xù

Nhím xù Thành viên cấp 2

chuẩn. suýt chết ^:)^ thêm chấm phảy với ấy ơi ^:)^
  6. ok-

ok- Thành viên cấp 1

kkkkk....cho mình xin vài link font đi mấy bạn chấm quá trời luôn nè
  7. ok-

ok- Thành viên cấp 1

mình xin cho mac bạn
  8. [​IMG]ngay đây nì bạn
    Andy Bùi thích bài viết này
  9. minh_chicker

minh_chicker Thành viên cấp 2

trên Mac bạn vào ổ cài đặt (thường mặc định là Macintosh HD nhé) -> System -> Library -> Fonts -> copy/paste chỗ font bạn kiếm đc vào thư mục đó là được
  10. Chaffee

Chaffee Mới đăng kí

Thật sự là mình cũng không biết cái Mac nó cao siêu tới cỡ nào để mà tìm font riêng cho nó chứ mình chỉ biết là font thì rất nhiều nhưng có một số dạng file cơ bản như bên Windows thì cứ ném thẳng vào thư mục Font trong ổ C là có thể dùng được còn nếu không tin tưởng thì bạn có thể tra GG hoặc nhờ một cao thủ nào đó chuyên về Mac OS mà kêu ka và cũng không nên đăng những topic không đầu đuôi chấm phẩy khiến người đọc suýt chết như thế này!
    =))
    casau_baucamap thích bài viết này
  11. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Đừng ngứa !. Thôi thì về dùng WIndows cho lành đi ! :-s :)
  12. kEm

kEm Thành viên cấp 2

Bạn đọc rap khá hay, tiện nữa là mình ko thích MAC
  13. minh_chicker

Mac ko có tên ổ kiểu C D E G H I J K L M N gì đâu

thiết nghĩ, đây đơn giản chỉ là 1 topic hỏi về thắc mắc dành cho người dùng Mac OS X, không có gì to tát cả, ngoài việc bạn chủ thớt gặp vấn đề về dấu chấm câu. cái đó sửa được. nhưng cái mình thấy không sửa được ở 1 số bạn ở đây là việc NÉM ĐÁ dù chẳng cần biết chủ thớt người ta tội lớn hay nhỏ, cứ ném cho sướng đã.

nếu mình là chủ thớt, mình sẽ thấy 1 vài bạn ở đây quả thật ko lịch sự chút nào. nếu mình là 1 newbie mới reg nick 4rum, mình sẽ k vào 4rum lần nữa vì kiểu góp í trả lời như vậy.

đôi lời góp ý thôi, kiểu gì cũng nhận gạch, nhưng mong các bạn lịch sự commnet hơn chút.
    Adobe vumuker thích bài viết này.
  14. muker

muker Thành viên cấp 1

Nhân tiện, mình hỏi ké sao mấy cái font VNI với font Thư pháp máy của mình không hiển thị được tiếng Việt nhỉ ? Dù đã để bảng mã và kiểu gõ đều là VNI. Hic =((
  15. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Bạn có thể đi, đó là quyền của bạn :))
  16. muker

muker Thành viên cấp 1

Font thì dùng chung ko kể mac hay win chủ thớt nhé. Bác cứ double click vào file .ttf là nó tự cài vào fontbook. Không thì tải Fontgent pro về mà dùng, nó quản lý cho.
  17. minh_chicker

bạn đặt trường hợp bạn là chủ 1 topic và nhận được nhiều kiểu cmt như này, bạn có thấy thích k ?
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  18. Andy Bùi

Andy Bùi Banned

bạn ơi dowload về rồi save vào đâu vậy bạn ???
  19. Two

Two Thành viên cấp 3

Save vào ổ còn chỗ trống ý :v :v
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  20. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Font chữ không phân biệt HĐH Mac OS và Windows nha bạn :).
    Sau khi tải font về (có đuôi ttf hoặc otf), double click vào sẽ ra chương trình Font Book, sau đó chỉ cần nhấn Install.
    Bạn có thể mở Font Book qua Applications.
    P/s: Lần sau nên chú ý cách diễn đạt để mọi người dễ hiểu hơn :)

Ủng hộ diễn đàn