Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về giao diện của website mới thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi mfvodka107, 30/3/14.

Lượt xem: 2,263

1. mfvodka107 Mới đăng kí

Looker.vn
    website này em mới thiết kế , nhưng bị chê .
    mấy bác xem rồi cho em cái nhận xét về giao diện được ko ạ ?
    xin chặt chém thẳng tay .

p/s: em hỏi mấy chỗ rồi nhưng họ ko cho gạch . :)

...
  2. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Bác có viết riêng page cho smartphone chưa, giao diện này đơn giản và đủ những cái người đọc báo cần rồi :D Có cái video xem vài clip nữa mới đúng chất lướt web cùng các bạn :D
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

1. responsive wá tay: bạn nên làm thêm css cho kích thước nhỏ :D, chứ tui thử thu nhỏ màn hình cỡ IP5 thì nhìn ko đc :D
    2. bug: kéo xuống rồi kéo lên: 2 bên chạy "đụng" menu :D
    3. phần chia sẻ mxh, bạn cố kiếm icon nào "hợp" 1 tí, chứ hiện tạin hìn khá nham nhở :D (theo ý tui thì kím cái nền trong suốt, ví dụ:)[​IMG]
    4. Thanh left menu TTCN nhìn ko hợp
    mfvodka107 thích bài viết này
  4. mfvodka107

mfvodka107 Mới đăng kí

thank ,
    mình chưa làm riêng cho di động , do css theo % nên thu nhỏ lại sẽ bị bung thôi :D
    cái kéo lên kéo xuống vs chia sẻ thì mình sẽ change
    còn cái left menu có ý kiến gì để thay đổi ko ạ .
  5. luuan999

luuan999 Thành viên cấp 1

Cái này là gọi là đã design rồi đó hả :D
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Vậy mà nhìn cái list article lại cứ tưởng bạn viết cho mobile chứ! Làm mình lôi đt ra check thử thì đụng tùm lum!
  7. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

1. Mình coi nó trên Desktop (nhà nghèo không có smartphone để test giao diện trên phone) và thấy giao diện bản desktop của nó rất ..... không được vừa mắt tí nào.
    2. Header trống trải (chắc sau này bạn xây thêm sao thì không rõ)
    3. Left menu nó sơ sài, chắc là tại bạn hướng tới nội dung. Đúng là có xu hướng "đơn giản là nhất" nhưng đơn giản cần tinh tế lắm thì mới có cảm giác đẹp. Còn nếu bạn đổi giữa "tiện" và "đẹp" thì mình không có ý kiến. Còn nếu nó muốn người ta vào bên cạnh việc tiện vẫn cần đẹp (ít nhất cũng ở mức độ "đẹp chấp nhận được").Do vậy muốn đẹp thì bạn có thể sửa border và font chữ (nếu được)(chứ mình nhìn nó không đủ tính trực quan với việc dùng font này thấy nó thường thường không đáng chú ý sao áh)
    4. Content panel thế này cũng ổn, còn thường thì mình cho hiện một chút đoạn tiêu đề đầu để "câu" người ta đọc. Chứ nhìn mỗi title và status nguồn thấy nó hơi ít.
    5. Right menu Hover icon "rung lắc" mọi người thấy sao không biết chứ mình thấy nó "lắc" nhanh quá gây loạn mắt, lắc nhẹ nhẹ giảm tốc độ thì hay.
    6. Footer nhỏ ngắn gọn nhưng thiếu chuyên nghiệp nhất mình từng gặp. Tuy nhiên khi click vào trong page "Điều khoản sử dụng" thì có vẻ cái chân footer trong này có background và brand icon khá hay (trừ việc nó hơi to quá). Tiếc là tại sao bạn không đồng bộ nó với ngoài page index (hoặc defaut).
    p/s: Xin lỗi nếu có câu nào đụng chạm quá. Tất cả nhận xét chỉ mang tính cảm xúc cá nhân.
    mfvodka107 thích bài viết này
  8. mfvodka107

mfvodka107 Mới đăng kí

:D , gạch đá hay quá . vâng cảm ơn mấy bác đã quan tâm , em sẽ edit lại ạ .
  9. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Chắc RP cho web đây :))
    Domain thì nhìn cũng VIP thật (mình đang mơ 1 con VN mà k có) nhưng nội dung và trang trí giống blog

Ủng hộ diễn đàn