Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về hệ điều hành trên điện thoại di động

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi TiXiu, 13/6/13.

Lượt xem: 2,260

1. TiXiu Mới đăng kí

Chào cả nhà!
    Em đang có bài tập về so sánh 3 hệ điều hành trên ĐT : IOS, Android, Windowsphone. Mọi người cho em ý kiến về 3 hệ điều hành này đc không ạ đặc biệt là Windowsphone em không biết nhiều về HĐH này lắm.
    Em cám ơn cả nhà ạ!

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lập topic bạn ko xem nội quy àh? Ghi cái tiêu đề cũng ko xong! Mà các định nghĩa về hệ điều hành bạn có thể Google 1 phát là ra hết, đâu cần lập topic hỏi?

Mình đang dùng Lumia chạy HĐH Windows Phone 8, hệ điều hành này mô phỏng Windows 8 trên máy tính thôi, thay vì bạn dùng Win8 trên máy tính, thì bạn dùng Windows Phone 8 trên điện thoại.
  3. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

Mình đang dùng Ss galaxy y hđh Androis. chưa dùng mấy cái kia nên không biết sự khác biệt
    Androids cài đặt phần mềm qua google play or qua file đuôi .apk
    ...
    CHả biết nói thê nào cho hợp ý bạn
  4. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Mình dùng qua các hầu như tất cả hđh thông dụng. Ios thì vẫn là hđh có kho ứng dụng tốt nhất. Vấn đề là nó quá đắt. Ip 5 giờ 18tr. Android thì đang thông dụng nhất. Giao diện thân thiện với người dùng kho ứng dụng phong phú. Tính giải trí cao(đang dùng s3 máy con khác còn tùy vào từng hãng vì hđh mở. Wp thì là hđh mới còn đang phát triển. Hỗ trợ công việc tốt. Cấu hình không khỏe lắm nhưng vì chạy wp nhẹ nên dùng rất mượt. Lướt web, nghe nhạc, văn phòng. Nhưng còn hạn che trong việc quản lý file, không cài được ứng dụng của bên thứ 3
    TiXiu thích bài viết này
  5. TiXiu

TiXiu Mới đăng kí

Lập topic bạn ko xem nội quy àh? Ghi cái tiêu đề cũng ko xong! Mà các định nghĩa về hệ điều hành bạn có thể Google 1 phát là ra hết, đâu cần lập topic hỏi?

Mình đang dùng Lumia chạy HĐH Windows Phone 8, hệ điều hành này mô phỏng Windows 8 trên máy tính thôi, thay vì bạn dùng Win8 trên máy tính, thì bạn dùng Windows Phone 8 trên điện thoại.

em xl tại lúc đấy mụn ùi bùn ngủ nên chả để ý nữa lần lầu lập topic lần sau em rút kinh nghiệm hơn ạ. mà em muốn so sánh 3 cái viết trên google từng cái một đọc cũng rườm rà nên em muốn mọi hỏi mọi người cho ngắn gọn dễ nhớ để làm bài thi thui ạ. cảm ơn mọi người đã giúp đỡ dù cái topic chả ra sao vào đâu :D
  6. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Em xài android . Game thì nhiều nhưng cũng nhiều ứng dụng "rác" nhất là ứng dụng việt @@ . Nhưng thấy hệ điều hành này ăn ram tầm 270 mb với máy em . Game thì .apk game nặg thì có có thêm data tải qua mạng hoặc copy từ pc :)
  7. Tiến Nava

Tiến Nava Thành viên cấp 2

Bạn muốn so sánh về những gì chứ - mổi hệ điều hành mang một vẽ riêng mà - ưu điểm có - nhược điểm có :)

Ủng hộ diễn đàn