Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về hiển thị thumbnai file .psd trong win7

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ngô Ngọc Tâm, 21/11/12.

Lượt xem: 8,786

1. Ngô Ngọc Tâm Thành viên cấp 2

Anh em cho hỏi, ai biết cách trị lỗi này không? File psd không hiện thumbnai được (file hiện được file không). Nhưng nếu rename cái file đó thì nó lại hiện thumbnai như bình thường??? Anh em tư vấn giúp! Thank all...

...
  2. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Chào bạn, có thể do file psd của bạn bị tắt các layer , nếu các layer bị tắt hoặc group thì ko thể hiển thị dạng thumbnails được :D bạn thử lưu lại xem sao nhé.
    cásấuNgô Ngọc Tâm thích bài viết này.
  3. manhduc384

manhduc384 Thành viên cấp 2

xin lỗi vì ko đưa link được cho bạn. Nhưng ở trong diễn đàn mình đã có 1 bạn chia sẻ cách hiện thumbnail như JPEG bằng cách download file .dll gì đó để bổ sung chức năng này cho window 7 :(
    nobingo_103 thích bài viết này
  4. kin_mnhat

kin_mnhat Thành viên cấp 1

win 7 sài mấy cái dll đó hình như không được đâu bác à
    myvntNgô Ngọc Tâm thích bài viết này.
  5. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

Mình bày cho bạn một cách đến cuối đời luôn nhé. Nếu bạn cài bất kì CS nào. Dù CS3-4-5-6 hay 10 đi chăng nữa. Chỉ cần bạn cài thêm thằng Photoshop 7 là sẻ coi được đuôi PSD bạn à.
    nobingo_103 thích bài viết này
  6. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Người đó chính là Mình đây, minh xài win 7 luôn nha: http://forum.vietdesigner.net/threa...-khong-can-mo-photoshop-huong-dan-video.1448/ bạn cứ thử thì sẽ biết file rất nhẹ.
    trausut, 0977787665Ngô Ngọc Tâm thích bài viết này.
  7. Ngô Ngọc Tâm

Ngô Ngọc Tâm Thành viên cấp 2

em thử tất cả mọi cách rồi các bác ạ, layer cũng bật hết rồi
    chỉ có chưa cài PTS 7 thôi, máy hồi trước có cài PTS 7 thì thấy chạy ổn định, giờ mới cài lại win nên chưa cài PTS 7 nên nó cứ lỗi như thế này.
    Bác nào có cái link download PTS 7 thì cho em xin luôn, chắc chỉ còn cách này là được
    Thank all
  8. Ngô Ngọc Tâm

Ngô Ngọc Tâm Thành viên cấp 2

đã cài photoshop 7 nhưng không có tác dụng luôn :-s
  9. Silent

Silent Thành viên cấp 0

tải fast picture codec pack về cho xong, khỏi rườm rà
  10. trausut

trausut Mới đăng kí

bạn thaituan_boy_dt ơi mình down về nhưng chỉ được 1 file pssicon.dll thui, bạn có thể gửi lại cho mình được ko vào mail: minhphuong1662004@yahoo.com thank bạn nhiều
  11. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

12. chienhv1486

chienhv1486 Thành viên cấp 2

Cài ACD See về đi. Xem file PSD như file ảnh luôn

Ủng hộ diễn đàn