Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về kinh nghiệm lựa máy in màu laser

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi luutinhvi, 7/5/13.

Lượt xem: 9,977

1. luutinhvi Thành viên cấp 1

Như tiêu đề đã ghi, e đang muốn mua 1 máy in laser màu nhưng không biết phải lựa con nào mà tốt với bền, chủ yếu là mực phải đen đẹp, sắc nét á mấy bác, mà lúc thay mực thì sau khi thay vẫn giữ được độ đẹp của nó như mới mua. Mua Tấm <6tr ak.
    Mong mấy bác giúp!
    Cảm ơn mọi người đã ghé thăm! :)
    Gủi mod : e không tìm thấy chỗ nào để up bài về kinh nghiệm lựa máy in laser màu cả, nếu sai mong mod chỉnh dùm ^.^
    Mod sửa lại tiêu đề dùm e nha : "Em nên mua máy in laser màu nào ? Mong các bác giúp đỡ"

...
    mgr thích bài viết này
  2. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Nói chung là bạn xác định trước là giành cho công việc nào và kích cỡ in là bao nhiêu ( A3 hay a4 ) hay chỉ là máy in mini
    Nhưng nói chung hiện nhà mình đnag dùng máy của Canon thấy màu sắc và chất lượng sản phẩm ra khá tốt
    luutinhvi thích bài viết này
  3. luutinhvi

luutinhvi Thành viên cấp 1

NetworkBlend Mình hay in chủ yếu là giấy scan và với giấy định lượng 220 ak bạn, con canon bạn tên gì vậy ? để mình tìm hiểu về nó. Tks bạn trc nha
  4. NetworkBlend

Nhà mình hiện đang dùng 1 con Canon IX 6560 và 1 con Canon Selphy CP800 chuyên dùng in ảnh hồ sơ cho khách hàng
  5. mgr

mgr Cựu quản trị

Xài epson đi bạn, nhà mình 10 năm trong nghề in ấn xài toàn epson, epson là ổn nhất. Màu đẹp ngoài yếu tố đầu phun của máy, còn do mực và giấy bạn dùng nữa.
  6. NetworkBlend

Xài máy in phun epson thì đúng là nước ảnh ra tốt thật nhưng không được bền cho lắm
  7. mgr

mgr Cựu quản trị

Đầu phun epson mà hư thì tiền thay bằng gần 1 cái máy mới luôn :), hư thì mua máy mới chứ cũng ít người thay đầu phun, nhưng cũng lâu hư lắm :P, cơ bản là phải biết xài. Nó đưa lại hiệu quả kinh tế rất cao. Vượt hơn hẳn các máy in khác.
  8. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

1400 bao xài. Màu tuyệt vời trên 1tr400k màu. In được tất cả loại giấy.
  9. luutinhvi

Ohm, cảm ơn các bạn, mình sẽ để ý về epson. Vì mình đa phần in trên giấy scan, nhưg con HP1102 dạo này in mờ quá, không lên phim đc nên mình quyết định đổi máy luôn. Và biết được có máy in màu laser giá dưới tầm 8tr nên đag tìm hiểu về nó ak. Cảm ơn các bạn lần nữa nha, mong nhận được ý kiến của các bạn tiếp :x
  10. luutinhvi

gake_tn cho mình hỏi 1 chút nha bạn, 1400 là con gì vậy bạn, cho mình tên đầy đủ của nó để mình tìm. Cảm ơn bạn trc nha.
  11. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

12. LeeDien

LeeDien Mới đăng kí

thấy bác hỏi bên tinh tế và cả bên này ah

nếu bạn in trên giấy CAN thì đâu cần in màu ? chỉ cần in trắng đen các dòng máy in trắng đen của OKI đều có thể in được giấy CAN.

Đặt biệt những máy laser màu OKI có thể in được giấy dày từ 64 đến 300 gsm ( những dòng thấp 6 triệu thì in được giấy 220 gsm - đảo mặt tự động - và cả in mạng )

Những dòng hãng OKI (nhật bản) có thể in được OKI C301DN / C321DN và nếu in dịch vụ cần chi tiết màu sắc hơn có thể kể đến C610N hoặc A3 C831N
  13. giayinthanhdat

giayinthanhdat Mới đăng kí

chào bạn, nếu bạn đang tìm các dòng máy in màu thì nên chọn T50 hoặc T60 là 2 máy đươc dùng nhiều tại thời điểm hiện tại. Tùy theo nhu cầu của bạn mà lựa chọn khổ máy in màu A3 hay A4 , còn về phần máy in laser màu bạn có thể vào trang web mucinthanhdat.com để xem những dòng máy in laser bên mình cung cấp nha.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn