Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về kỹ thuật in và giấy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quocbao19, 14/10/14.

Lượt xem: 3,007

1. quocbao19 Mới đăng kí

Tình hình sắp tới 20/10 , em mún tặng 1 cái bìa tự chế cho gấu mà kiếm chất liệu ko có , với lại ra tiệm in ko biết nói sao cho người ta hiểu nên lên đây nhờ các bạn giúp

- Mình mún in giống chữ " Bằng tốt nghiệp" , e sẽ thay chữ " tặng vk iu" , nhưng mà e mún cái nền đỏ nó bóng lên lun thì làm sao ??? mà ra ngoài tiệm k biết nói sao hết , cái này gọi là in nổi phải ko ???
    - Mình tìm 1 loại giấy khổ A4 mà giống giấy cứng , để in bìa , mà ra nhà sách thấy k chỗ nào bán . Toàn giấy cứng mà k cứng lắm

Mong các bác giúp đỡ

...
  2. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

ra tiệm photo nào bảo nó in lên giấy Coucher (còn gọi là giấy C) 300. in thì in thường thôi chứ nó ko nổi được đâu. mặt nó sẽ mịn và hơi bóng hơn giấy thường nhưng cũng ko được bằng cái mặt bằng tốt nghiệp đâu. nói chung bạn cứ bảo nó cho xem giấy là biết
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

muốn mịn và bóng thì phải cán mờ nhé thì mới dc bóng như thế, chữ vàng là in nhũ :)) cứ bảo nhà in thế, nhưng chắc in lẻ thế này giá chát lắm =))
    quocbao19 thích bài viết này
  4. quocbao19

quocbao19 Mới đăng kí

Bạn lenrm, cái đó gọi là pp cán mờ phải ko , hồi đó mình có in lần , mà hình như cái đó là in banner mà . Mắc là bao nhiêu bạn ???
  5. quocbao19

quocbao19 Mới đăng kí

up cho lên top
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

in cán mờ là in chuyên dùng cho bên offset tức là bạn càng in nhiều càng rẻ, như in tờ rơi, brochure, namecard, catalogue... chứ in 1 cái, nó chém cho thì chắc ngất :O mình k rõ giá thành bao nhiêu nhưng hôm trước mình in 10 cuốn catalogue mà nó còn chém 90k 1 cuốn kìa
  7. quocbao19

quocbao19 Mới đăng kí

Bạn lenm ơi , chìu mình mới ra hỏi thử . Thì đúng như bạn nói , ép nhũ người ta chỉ nhận số lượng lớn , còn in vài tấm nó nói giá thành cao lắm . Nhân tiện cho hỏi tại saoin offset người ta in vài ngàn tờ thì lại rẻ còn in 1 ,2 tấm thì nó lại mắc có phải do khổ giấy lớn , k cắt nhỏ ra dc ko . Bạn cho mình cái địa chỉ bạn in ở đâu dc ko ???
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bạn lên mạng tìm thì rất nhiều đơn vị, bạn tìm với từ khóa in catalogue, in namecard nhé, còn nếu bạn k có điều kiện lắm thì qua bên ngõ bên cạnh Kiến trúc Hà Nội có chỗ in mạ vàng bìa đồ án tốt nghiệp đó, nó cũng tương tự thế. Mình in ở Chùa Láng, in offset rẻ là vì nó phải bình trang trên 1 khổ giấy lớn bạn à. Càng nhiều trên 1 tờ thì càng rẻ thôi vì họ lấy giấy số lượng lớn mà.
  9. quocbao19

quocbao19 Mới đăng kí

Thanks bạn lenm , chắc đi in mạ vàng cho rẻ . Hồi sáng nó mới báo giá mình , in 10 tấm A4 , ép nhũ , 2 triệu . Mún xỉu . Ủa mà bạn , sao seach trên google , in mạ vàng là vàng thiệt mà , sao rẻ hơn dc
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

à, nói cho nó văn vẻ thể :)) chứ k phải vàng thật đâu =)) chỉ là nhũ vàng thôi :)))
  11. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

in nhũ vàng, nhũ bạc ngta chỉ nhận in số lượng lớn như card visit,... in ít quá nó chém đấy
  12. huytran2702

huytran2702 Thành viên cấp 1

bác ở đâu ? ở HCM lại in Lam Sơn đó , lại in rồi kêu nó chọn giấy là nó đưa 1 block ra mà chọn. nhũ vàng , nhũ hoa gì có hết. còn in offset mắc là vì làm bản kẽm ko đã ngót ngét 2tr rồi =)) in 1 tờ cũng 2tr mà in 1 triệu tờ thì cũng 2tr + thêm mực cho 1tr999999 tờ còn lại :v

Ủng hộ diễn đàn