Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về máy ảnh và một số vấn đề liên quan!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi tronloc3, 30/11/12.

Lượt xem: 2,741

1. tronloc3 Thành viên cấp 2

Xin kính chào các vị bô lão cùng các bạn trẻ, lần đầu tiên viết bài mang cho em một cảm xúc rất khó tả..... Thôi em vào đề luôn.
    Do hoàn cảnh tài chính hạn hẹp nên em chỉ có khoảng 4min, em muốn mua 1 cái máy ảnh để thỏa chút đam mê nho nhỏ của em....
    Thấy trên mạng có cái Fujifilm S2980 này tầm giá đó, em xin các bác ý kiến về "công suất" của em nó.... ví dụ như chất lượng ảnh cho ra như thế nào, có thể chụp các chế độ nào, với cả em thích cái chụp mờ "tiền-hậu" cảnh ý. con này nó có đáp ứng được không ạ.....Ngoài ra cho em hỏi thêm là với tầm tiền kia em có sự lựa chọn nào tốt hơn không mong các bác cứ "đàm" cho em....Thank các bác..^:)^
    P/s: do lần đầu viết bài nên em không biết đưa anh lên cũng không đưa link được, các bác "sớt" tạm hộ em nhá .Đôi ơn, Đội ơn ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

...
  2. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

Nếu có sai sót xin được bỏ qua ạ!!
  3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

4min thì xác định là ko teen xóa phông bạn nhé
  4. tronloc3

Thật ạ, em thấy trên 1 số diễm đàn nó chỉ cách chụp j j đó mà có đứa còn cùng cả lúp để chụp, tại đọc chả hiểu j nên vô đây hỏi cho đúng ngành
  5. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Đúng ngành thì bạn lên vnphoto.net hỏi mới đúng nhé :))
    4tr thì bạn xem xét canon g7 hoặc g9 2nd thử xem :-? (nếu máu quá =)))
    Không thì tích trữ thêm đạn dược đê :D
  6. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Dải tiêu cự 28-504mm, f1:3.1-5.6
    Máy này chụp xóa phông được đó bạn (phải chỉnh thông số bằng tay trong chế độ manual-M), nhưng xóa không nhiều và không đẹp bằng DSLR đâu. Đã thích rồi thì cố gắng tích thêm để kiếm luôn 1 em ống kính rời cho thỏa bạn à.
  7. dtkt12

dtkt12 Thành viên cấp 2

để tiền đấy bác ah. sau tết làm 1 em. chứ h mua chả hơn đc đâu. mới chơi thì chơi dòng nào nhiều ng dùng ấy. dễ học hỏi. sau tết có tầm 8m5 làm em canon 30d với fix 50 f1.8 thì ổn, ko đủ thì làm em canon G9. f 2.8 cũng có thể xóa phông. nhưng mà nhiều hạn chế.
  8. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

với tầm 4m thì có lựa chọn cho bác là Canon S5IS 2nd ^^. Dòng máy siêu zoom của Canon, bác có thể chụp kiểu xóa phông được = cách zoom max + mở khẩu lớn nhất. Nhưng khuyên bác là nên để dành ít tiền nữa lên DSLR chơi cho sướng
  9. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

lúp là để tăng độ phóng đại, chuyển ống fix thành macro khi chưa có xèng đầu tư ống macro
  10. tronloc3

Đội ơn các bác............chắc phải tích cật lực thôi =))

Ủng hộ diễn đàn