Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Vẽ nét thanh nét đậm trong manga studio

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Nguyễn Thu Quỳnh, 30/4/15.

Lượt xem: 8,309

1. Nguyễn Thu Quỳnh Mới đăng kí

Mình mới mua wacom về để vẽ manga, nhưng loay hoay mãi mà không làm thế nào để vẽ được nét thanh nét đậm... nó cứ như thế này nè
    Mình tưởng chỉ cần có wacom là vẽ được nét thanh nét đậm ngay, ai ngờ còn phải cài đặt cái gì nữa ý!!!!

Mình dùng diver này, và không biết có cần chỉnh cái gì ở diver để vẽ được nét thanh nét đậm không... mong sự trợ giúp của mọi người ạ :( tìm cách suốt cả buổi mà bất lực quá huhuhuhu :(

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

đừng nghịch linh tinh, bạn vào youtube gõ tên bảng vẽ của bạn để xem review và cách setting thì tốt hơn.
  3. Nguyễn Thu Quỳnh

Nguyễn Thu Quỳnh Mới đăng kí

drax ok để mình đi tìm >_< thực ra mình đã nghịch linh tinh 1 xíu rồi... lúc trước mình còn cài bamboo dock nữa, nhưng nó cứ kêu lỗi hoài... nên mình chuyển sang cài driver này...
  4. Nguyễn Thu Quỳnh

của mình là bamboo capture pen & touch
  5. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Thử xem bên Phoshop có bị tình trạng này ko. Nếu có, do driver Wacom. Nếu bình thường, do Manga Studio. Cơ mà vẽ tay đi bạn :v
  6. Nguyễn Thu Quỳnh

Bachtran à, lap mới mua nên chưa cài pts :P nhưng mình cũng thử vẽ ở paint tool sai cũng bị vậy...
  7. Nguyễn Thu Quỳnh

yeeeeeeeeeeeeee mình làm được nét thanh nét đậm rồi!!!!!!! aaaaaaaaaaaaa cuối cùng cũng được huhuhu hạnh phúc quá huhuhuh cảm ơn các bạn :3
    Bachtran thích bài viết này
  8. khoi tam anh

khoi tam anh Mới đăng kí

bạn ơi làm sao bạn chỉnh được nét thanh nét đậm vậy ạ?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn