Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về phím tắt hoặc plug in cài thêm để có thể xem trước Brush & Color sample như trong video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi unknown2k6, 23/10/13.

Lượt xem: 2,210

1. unknown2k6 Thành viên cấp 1

Video này mình xem trên 1 page share các tut Pts, thấy có đoạn có thể xem trước & chỉnh độ to nhỏ của Brush, cả hiển thị vòng tròn màu khi chấm Color sample, thấy 2c này rất rất tiện & thực sự hữu ích mà ko biết cách làm giống như thế.

Các bạn có biết chỉ mình với nhé :) Cảm ơn nhiều nhiều ạ :)

...
  2. én_tập bay

én_tập bay Thành viên cấp 1

bạn nhấn [ (phóng to) hoặc ](thu nhỏ)..cái này kiến thức cơ bản àm bạn....
    unknown2k6 thích bài viết này
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

cho xin cái phút& giây cụ thể đi bạn !@@
  4. én_tập bay

ko coi rõ video được nên m ko rõ...còn vụ chấm màu coi trước thì bạn nhấn thêm alt khi di chuyển chuột vô để chọn.
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái vòng Color sample mình nghĩ là họ edit video rồi thêm vào, hoặc từ soft của bên thứ 3
    Còn brush to nhỏ thì #2 đã giúp rồi.
  6. unknown2k6

unknown2k6 Thành viên cấp 1

7. unknown2k6

én_tập bay : Mình bấm chuột trái rồi bấm [ hoặc ] nhưng ko thấy to hay nhỏ hơn cũng như ko giống với như ở phút 2:25 bạn ơi
    Nhấn Alt khi chọn Color sample thì chỉ là để chọn mẫu màu, nó đâu có làm cho cái vòng tròn hiện ra như ở 2:35 đâu bạn
    én_tập bay thích bài viết này
  8. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

không ấn chuột trái nhé, nhớ bật tiếng anh trong unikey khi dùng chức năng phóng to& thu nhỏ.
    Còn cái vòng tròn màu kia thì mình ko biết
    unknown2k6én_tập bay thích bài viết này.
  9. én_tập bay

10. unknown2k6

Cảm ơn 2 bạn, mình thử thì đúng là 2 nút đấy nó có làm to, nhỏ vòng tròn Brush, nhưng nó ko ra kiểu preview như trong video nên cũng khó hình dung
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đó cũng là Photosxhop cài riêng của Apple - Laptop MAC, nên Adobe có cho thêm vài tính năng khác Windows ít ít, bạn nào muốn tính năng Dropper có 1 vòng tròn, thì mua Laptop Mac nhé, mình thì thấy hok cần thiết tốn tiền mua MAC, để có thêm 1 cái vòng tròn - " rất rất tiện & thực sự hữu ích " này, cũng hok có làm men dc gì ! nhấn vào Forground Color là chọn màu dc roài ! :))

Còn Brush to nhỏ thì là cơ bản của nút [ và ] , chắc là ai cũng biết roài ! :))
  12. unknown2k6

Phải mua MAC để có đc cái trong ngoặc kép mà bạn cười ngặt nghẽo kia là ko nên với những người ít tiền hoặc thấy ko cần thiết :)
    Thế đây là ý của mình à ???? Đang hỏi phím tắt & plug in, có ai nhắc j đến phải mua MAC mà vào nói những câu chả đâu vào đâu thế ?

Ủng hộ diễn đàn