Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngay buon 01, 10/7/15.

Lượt xem: 1,853

1. ngay buon 01 Thành viên cấp 1

mọi người ơi chỉ giúp em với. Làm sao để vẽ được hình ô vuông khuyết 4 góc như hình và làm sao để vẽ các tia sáng như ánh hào quang sau hình ô vuông (phần em khoanh tròn màu đỏ ấy). em dùng photoshop cs6. Mới học photoshop.
    em xin cảm ơn

...
  2. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Làm thì khá là đơn giản nhưng mà lại khó hướng dẫn, mình thử hướng dẫn nhưng ko biết nói gì cho bạn hiểu :v
    ngay buon 01 thích bài viết này
  3. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Thiệt là rất khó chỉ...còn cái ánh hòa quang..bạn cứ vẽ theo hình bạn muốn...rồi filter => Blur => Gaussian Blur.
    Còn cái khung bạn nên tìm hiểu về thanh công cụ Pen(P) chắc rõ hơn
  4. ngay buon 01

ngay buon 01 Thành viên cấp 1

cảm ơn mrcoiversion 2 cái khung thì mình vẽ được rồi. còn cái hoà quang(cứ vẽ theo hình bạn muốn) là sao bạn. dùng công cụ gì để vẽ vậy. bạn có thể chỉ mình không. xin cảm ơn nhiều
  5. mrcoiversion2

Cách 1: Bạn search từ khóa Sunlight vector down về, quăng vô rồi dùng Blur
    Cách 2: bạn vẫn dùng Pen vẽ hình bạn muốn.
    Cách 3: Vẽ bằng phím (L) , khi có vùng chọn tạo 1 layer mới, chọn màu tùy ý, nếu muốn chọn màu ở khu vực nào trong hình, nhấn phím I, click. => Nhấn Alt + delete để đổ màu vào vùng chọn :D
    Hồng Sơnngay buon 01 thích bài viết này.
  6. ngay buon 01

ngay buon 01 Thành viên cấp 1

cảm ơn mrcoiversion 2. Làm được rồi. Làm theo cách 2
    mrcoiversion2 thích bài viết này
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái khung bạn có thển dùng Pen mà vẽ, còn mấy tia ấy thì cũng dùng Lasso Toll vẽ và đổ màu rồi dùng Blur trong Filter mà chỉnh hiệu ứng thôi.

P/s: với cái hình trên theo mình nghĩ thì nên vẽ bằng Adobe illustrator thì nhanh và chuẩn hơn :)
  8. mrcoiversion2

:D cố gắng...miễn là đam mê chẳng gì là ko học dc

Ủng hộ diễn đàn