Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về stroke path

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hiếu, 17/8/12.

Lượt xem: 9,818

1. hiếu Thành viên cấp 2

mình của công cụ pen và thực hiện stroke path cho đường path, mình dùng brush nhọn 2 đầu..thực hiện xong thì nó nhọn 2 đầu thật:D.. nhưng nó cứ mờ dần về 2 đầu là sao nhỉ...bạn nào biết ko hướng dẫn mình làm nó đậm trên cả đường đó được ko..(mình dùng cs6 v12)...thanks:)
    vấn đề này đã được đề cập nhưng chưa ai trả lời được cả...mong mọi người giúp
    [​IMG][​IMG]

...
  2. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

bạn ui bạn thử kiểm tra xem khi stroke path bạn có tick vào ô simulate pressure k, nếu bạn tick nó sẽ bị mờ dần 2 đầu đó, bỏ tick là đc
  3. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Tick Simula pressure chỉ làm nhọn 2 đầu thôi /:) Có thể là do brush bạn chọn đấy. Bạn thử reset all tool rồi chọn basic brush để vẽ xem có bị nthế nữa k?
  4. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

mình thử ùi bạn à..không được nhọn thì được nhưng vẫn mờ hai đầu..hay cái cs6 ver12 nó thế nhỉ
  5. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

bạn post hình xem thử đi bạn ui
  6. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

Tử sa đừng dùng chữ đỏ nhìn thấy khó chịu quá , thường smod admin mod mới đc dùng chữ đỏ đã p/s về việc gì đó .
    Bn đừng nên dùng chữ đỏ
  7. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Nhìn lại hộ cái xem đỏ hay xanh. Mù màu à? Bôi đen thì chữ ra màu đen. Lạy chúa. Mình mù màu hay bạn mù màu?
  8. lenhan555

ukm màu xanh tại quen nói trong forum ai dung chữ màu là cứ nói màu đỏ .

nói thật luôn mình cũng yếu về nhận biết màu , các màu mà nhìn không kỹ thì không biết màu đó màu gì , chắc cũng gần như bệnh mù màu

nhưng mình nói ở trên mong bạn rút kinh nghiệm , nếu bạn vào nhiều forum người ta cũng nhắc nhở bạn không nên reply chữ màu
  9. TylerKid

TylerKid Về hưu

post chữ có màu thì sao nhỉ :| có ảnh hưởng tới ai đâu (trừ khi chữ màu đỏ thì vi phạm nội quy 4rum)
  10. Silent

Silent Thành viên cấp 0

bao biện cho Tử sa hả :)), màu mè gì cũng đc, cơ mà riêng tớ thì thấy chói chói, kiêu kiêu :lmao:

p/s: hj, lâu quá ko gặp :D
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  11. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Tôi dùng chữ màu xanh ở rất nhiều diễn đàn mà chẳng có ai nhắc trừ cái người nhìn màu không rõ như bạn :)) Màu xanh chả ảnh hưởng tới bố con thằng nào, thậm chí còn chẳng nhức mắt :)) Có màu để làm gì? Để viết thành màu mình thích. Xoắn à? Thoải mái ;;)
  12. Silent

Silent Thành viên cấp 0

thôi xì tốp, :)) OT quá rồi!

p/s: thôi các bạn nhường cho Tử Sa cái, tính bạn ấy kiêu kiêu thế cả =))
    pitlamgi thích bài viết này
  13. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Simula chỉ giúp làm thon 2 đầu còn vấn để mờ theo mình nghĩ có thể do Bursh của bạn để hardness quá thấp, phần hardness này nằm dưới size của brush bạn kiểm tra xem nó đúng 100% chưa
  14. lenhan555

diễn đàn nào ví dụ coi chắc mấy diễn đàn teen chứ gì ?
    chứ các diễn đàn khác chẳng ai dùng đến chữ màu trừ admin nhắc nhở thôi .
    tuỳ thôi , nếu bạn muốn và diễn đàn không cấm riêng mình thấy ngứa con mắt , bạn thử vào các diễn đàn như sinhvienit.net , vn-zoom ,.. coi có ai dùng chữ màu không ?
  15. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

@Silent: Tớ chả kiêu nhá bạn Super Mod nhá. Tớ chỉ xoắn ai đụng vào tới thôi. Okay?

;)) K ai dùng không có nghĩa không được dùng. Okay? Thích xoắn à ;;) Đã thế ta cứ dùng =)) Cho ngứa mắt. Mà không thích nhìn thì đừng nhìn. Ai bắt ;;) =)) Cố lên. Xoắn đi. Mình đang cần giải trí :-j

P/s: Go.vn có được coi là diễn đàn teen không nhỉ ô.Ô
  16. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Hổ thấy có lẽ bạn Hiếu nên chọn loại Brush khác & Setting lại :D
    lenhan555 thích bài viết này
  17. lenhan555

rứa bạn có biết trang đó là social network . Hiểu ý nghĩa của trang này chưa ?

coi vài source cách nó phân ra các folder : http://freecode.vn/for@um/forumdisplay.php?378-Dating-Mạng-xã-hội

sẽ hiểu tại dùng ở đó không ai nói gì ?
  18. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Thế rút cuộc bạn muốn cái gì? Muốn tôi k xài màu chữ chứ gì? Tôi cho bạn câu trả lời nè: Tôi thích thì tôi xài, bạn không thích bạn đừng nhìn. Okay? Còn xoắn nữa ý thì tự đi mà xoắn nhá ;)) Bạn làm tôi tinh thần lên cao rồi đấy =)) Lâu lâu mới thấy chuyện hài ntn (:|
  19. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

lenhan555 thích bài viết này
  20. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

các bạn bình tĩnh đừng làm mất hoà khí...

Ủng hộ diễn đàn