Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về thủ thuật thiết kế web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Đỗ Hoàng Giang, 18/10/14.

Lượt xem: 2,005

1. Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

Chào mọi người , mình đi thẳng vào vấn đè luôn, có thủ thuật hay cách nào để cân đo chuẩn kick thước khi design web không ạ xem mấy tut trên youtobe . thì thấy họ có săn những file PSD để căn chuẩn. minh không hiểu cho lắm, chứ căn bằng mắt thì vừa lấu vừa lệch T.T. Cảm ơn mọi ngừoi

...
  2. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

sử dụng grid system để căn chỉnh cho nhanh bạn, bạn lên mang down file psd đó để làm template mà design
  3. Boo Mina

Boo Mina Thành viên cấp 1

tiện đây cho mình hỏi: khi thiết kế web thì nên xài loại grid system nào nhỉ ' ' ?
    Lúc học mình có được hướng dẫn dùng grid 960; nhưng khi làm ngoài thì lại được khuyên nên dùng grid boostrap vì nó tiện cho việc cắt web và giờ không mấy ai dùng grid 960 nữa :-/
  4. yeuconbanthan

yeuconbanthan Thành viên cấp 1

dùng bootstrap nhé bạn vì grid này ra đời sau và nó có responsive design nhé
  5. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

cảm ơn các bác nhé. các bác có thể chỉ e cách dùng cái bootstrap này k ạ :(
  6. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

có 3 loai 750 970 1170 mình dung loại nào hả các bác? kích thước ấy là sao ạ. và cho e hỏi luôn giờ thiết kế web mình thiết kế kích thước bao nhiều là chuẩn đẹp nhất ạ
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/10/14
  7. yeuconbanthan

dùng cái 970 nhé bạn cái đó là dành cho màn hình có chiều rộng bé hơn 1200px. 1170 cho màn hình lớn hơn 1200px chiều rộng. nếu bác làm web bằng bootstrap thì nó tự responsive cho vừa chiều rộng màn hình mà
  8. yeuconbanthan

ở đây có đầy đủ thông tin về bootstrap nhé bác
    getbootstrap.com
  9. coids

coids Thành viên cấp 2

Màn lapto thì 1366px, màn lcd thì toàn full hd 1920px rồi, dùng 1170px đi.
    Vào trang này http :// modular grid.org/#app điền các thông số số cột, chiều rộng mỗi cột, khoảng cách các cột rồi save lại dùng nhé.

Ủng hộ diễn đàn