Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về tô màu trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi manh_nvm, 13/1/14.

Lượt xem: 7,837

1. manh_nvm Thành viên cấp 2

Em muốn hỏi các bác, khi em tô màu trong vùng chọn ở ảnh dưới ( bg đen, tô màu trắng) thì một số phần bị lem ra ngoài vùng chọn theo kiểu mờ dần ( giống tô bằng gradient), giờ em muốn tô vùng trọn bằng màu trắng đặc, không bị lem ra ngoài và không bị hiệu ứng mờ dần ở viền thì làm thế nào ạ, mong các bác chỉ giúp

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Xóa cái layer này đi, bật công cụ Marquee Select Tool lên. Trên thanh điều chỉnh có mục Feather chỉnh thông số của nó là 0 theo mặc định. Lúc này thì có thể tạo vùng trọn rồi tô màu lên mà không sợ nó nhòe ra ngoài.

Tý Ngáo, Hà Bơmanh_nvm thích bài viết này.
  3. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Bác Dù Kun VietDesigner ơi cái feather mình tưởng là bo góc mà bác, để feather về 0 thì vuông góc ko đc bác ợ
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/1/14
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Tất nhiên là thế rồi, khuyên thớt nên dùng công cụ Rounded Rectangle Tool để vẽ nhé, chọn Radius theo góc bo cần rồi vẽ là được.
    Tý Ngáo, Hà Bơmanh_nvm thích bài viết này.
  5. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

cứ dùng pen tool là vẽ cái j cũng được tất :3
  6. manh_nvm

Mình vừa phang R rectangle tool rồi. Trước cứ thắc mắc mãi cái đổ màu ấy mà ko biết hỏi đâu, giờ tham gia forum hỏi mới biết :D thank Dù Kun VietDesigner nhiều nhé
    @ mèo hen : pen vẽ đường cong thôi bác, mấy cái hình thì cứ dùng công cụ chuyên dụng vẽ cho chính xác
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. _MeoHoang_

pen vẽ vuông thẳng cũng được mà :| miễn ko bẻ nó cong thôi ;))
  8. manh_nvm

4 góc bo tròn chuẩn 35 px bác mần bằng pen bao lâu ;))
  9. _MeoHoang_

à nếu cần chính xác thì em pen thua :v
    manh_nvm thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn