Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về vấn đề không hiện TRACK FX!

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi Bi19895, 24/1/14.

Lượt xem: 5,113

1. Bi19895 Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình đang dùng sony vegas pro 11 nhưng không sử dụng được track fx (như hình). Mình nghĩ là vì mình chưa add audio fx? Nếu đúng như vậy thì có thể cho mình xin link down và cách add không vậy :D

...
  2. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

3. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

Không ai biết thật ạ T_T
  4. Bầu

Bầu Thành viên cấp 1

hóng bác huytakeda vào trả lời vì mình chả mấy khi edit âm thanh = sony vegas cả, tuy nhiên ở đây mình nghĩ do plugin của bạn bị lỗi chứ không phải chưa add audio fx, mình vẫn chạy =track fx bình thường, bạn setup lại xem nhé
  5. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Bi19895, Bầu :

Cùng ý kiến với bạn Bầu, mình cũng rất ít khi sử dụng SVP để xử lý âm thanh, thường là tăng giảm âm lượng là chính, thay vì vậy mình lại cho nó liên kết để chạy với Sony Sound Forge để xử lý hiệu ứng âm thanh phức tạp hơn.

Mình không có chắc là Plug-in của bạn có vấn đề gì hay không, nhưng bạn đã thử add audio fx thường vào trước chưa ? Vì có khả năng SVP nhận nhầm Codec nào đó và để nó vào luôn phần Third Party > lúc này add cỡ nào cũng không dc. Vì nó đâu phải là Plug-in bạn cài cho Sony Vegas Pro ( Những audio fx có sẵn trong SVP luôn hoạt động tốt )

Hầu hết những Plug-in dạng audio fx mình sẽ cài nó cho Sony Sound Forge > Vì cùng hãng Sony nên 2 cái này nó liên kết với nhau rất dễ dàng, xử lý bên Sony Sound Forge rồi tắt là bên Sony Vegas Pro nhận ngược lại ngay

Bi19895 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn