Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về Video sau khi Encode bằng VirtualDub.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Cậu Út, 21/3/13.

Lượt xem: 15,946

1. Cậu Út Thành viên cấp 1

Anh chị em cho mình hỏi, mình vừa làm Sub cho 1 video, tới đoạn Encode bằng VirtualDub xong thì mất tiếng, mới tập tành làm Sub đầu tiên nên cũng k biết là có thiếu công đoạn nào không....Mong mọi người chỉ giùm mình với...Tks mọi người nhiều.

...
  2. boy1tn8x

boy1tn8x Thành viên cấp 1

Bạn xem cái video trước khi bạn encode đã có tiếng chưa nhé
    Cậu Út thích bài viết này
  3. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Tks bạn....mình làm đã có tiếng rồi....nhưng không hiểu sao khi save lại và qua bên Vitual mở thì k còn tiếng nữa....
  4. boy1tn8x

Tức là bạn ecode thành video rùi thì mất tiếng hay đang ecode nghe thử thì mất tiếng??
  5. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Là lúc mở lên = Vitual thì k còn tiếng nữa ạ...
  6. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Mình chưa encode bằng VirtualDub, nhưng mình nghĩ chắc nó cũng giống Megui. Mà ở Megui thì Audio, Video, Sub sẽ riêng biệt, bạn phải đưa vào :D
  7. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

1- Bạn thử mở lại bằng trình video khác
    2- Xem lại thiết lập khi encode xem bạn có nhấn nhầm phần thiết lập âm thanh ko. Mà mh nhớ hình như encode bằng VitualDub ko cần chỉnh âm :)
    3- Nếu tất cả đều ok mà ko có âm thì bạn nên gỡ ra cài lại

Đó là kinh nghiệm rơi rớt từ hơn 1 năm trước của mh :P
  8. boy1tn8x

mình làm vẫn được mà. Bạn cứ encode xong thành video đi xem thế nào. Khi nghe trên vitualdub một số máy cấu hình yếu ko thấy tiếng và hình còn bị giật nữa :-s
  9. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Ờ mình làm xong thử Convert lun rồi.....xong xuôi vẫn k có tiếng....hì.....mới thử mà nản chí anh hùng quá.....:>
  10. anhcong_sos

Megui cũng sẽ có cả âm nếu video trước encode đã có âm bạn ah. Chắc bạn ý chỉ encode sub thôi. Trường hợp có file audio riêng mới cần import cả file đó bạn ah :)
    ttgl_17 thích bài viết này
  11. boy1tn8x

mình dùng VirtualDubMod 1.5.10.2 All inclusive
    Cái giai đoạn encode bằng vitua chỉ là ghép cái sub vào video. Nếu bạn có team mình có thể xem qua cho bạn
  12. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Team mình nè: 595 797 053
    7qg8v3
  13. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Mình cũng ko nhớ rõ. Nếu mình nhớ ko lầm thì khi thêm audio, thay vì bạn dẫn đến link file audio, thì bạn cũng có thể dẫn link đến file video (có audio), Megui sẽ tự tách stream audio ra :D . Mà cũng có thể mình nhớ nhầm, bỏ lâu quá rồi :)
    anhcong_sos thích bài viết này
  14. boy1tn8x

Bạn dùng team mấy vậy? Mình đang dùng team 8. Ko kết nối được :-s
  15. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

mình cũng team 8 đây mà
  16. anhcong_sos

Đúng đó, mình thì ít dùng Megui vì nó encode Sub hay lỗi hơn Vitual. Cái audio riêng mới cần import thôi :)
    Cậu Útttgl_17 thích bài viết này.
  17. boy1tn8x

Rùi. bạn để cái encode ở đâu thế?
  18. qthuy234

qthuy234 Thành viên cấp 1

Mình thấy Encode bằng các chương trình khác rối lắm, đơn giản nhất là xài Avi Recomp (không cần cài thêm các chương trình khác)
    Dưới 10 cú click chuột là xong rồi
    Bạn có thể tham khảo
    http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=139826
  19. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Tks mọi người......boy1tn8x đã giúp mình.....hehe
    cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn và anh chị em nhiều nhé.....>:D<=D>
    qthuy234 thích bài viết này
  20. One One

One One Thành viên cấp 1

Ngoài lề chút: bài gì đây vậy bác :)