Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về việc cố định các layer ở màn hình chính

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi GreySky, 29/8/12.

Lượt xem: 2,255

1. GreySky Thành viên cấp 1

gần đây pts của mình bỗng nhiên move các layer loạn xạ, các layer dễ dàng move khi mình click vào đối tượng chỉnh sửa chứ ko phải là phải bấm chọn layer phía bên góc phải như dạo trước nữa, mà như vậy làm cho đôi lúc chọn layer để edit nó cứ loạn lên hix mình nghĩ là có thể do mấy lúc máy lag đã bấm nhầm vào chỗ nào đó mà ko biết :-? có bác nào giúp chỉnh về lúc ban đầu với

...
  2. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Máy bác lag cũng lên. Nếu sửa ảnh to mà cấu hình thấp thì dễ bị lag. Nếu không bấm vào layer mà dùng phím Move (V) để di chuyển thì dễ bị đổi vị trí
  3. GreySky

GreySky Thành viên cấp 1

toàn dùng chuột để move đó chứ :-?
  4. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Bỏ chọn auto select khi sử dụng công cụ Move (V) [​IMG]
    GreySky thích bài viết này
  5. GreySky

GreySky Thành viên cấp 1

cũng vừa mới mò ra, hehe

Ủng hộ diễn đàn