Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Về việc lưu file trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi dinhhung211, 7/8/15.

Lượt xem: 1,819

1. dinhhung211 Thành viên cấp 1

Mình có một file AI thiết kế như hình dưới

Khi mình lưu file lại dạng .eps thì file lưu nó không chỉ bao gồm trang trắng mà gồm luôn cả phần bao hình màu xanh như trên, hình trên là mình linked vào file.
    Bác nào giúp em cách lưu hoặc cách sửa hình linked trên cho nằm gọn trong phần khung trắng với ạ :D

...
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Ai thì bạn vẽ đường path(đường path bao quanh phần hình bạn cần lấy trong khổ giấy, sau đó bạn chọn đường path và hình nhấn Ctrl+7. ( nhớ là đường path phải nằm trên hình nha)
  3. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Hồng Sơndinhhung211 thích bài viết này.
  4. Bongkuteo

Bongkuteo Mới đăng kí

Nhưng trước tiên, bạn phải Embed hình của bạn, xong mới Ctrl 7. Vì không Embed sẽ mất link hình.
  5. Bongkuteo

Bongkuteo Mới đăng kí

dinhhung211 thích bài viết này
  6. dinhhung211

dinhhung211 Thành viên cấp 1

Thanks các bác đã giúp đỡ nhiều ạ.
    Tại tự học nên có nhiều cái lặt vặt không biết :D

Ủng hộ diễn đàn