Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Xây dựng forum dành cho thiết kế game tại Việt Nam - Liệu có phải húc đầu vào tường?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi medabots1996, 22/3/14.

Lượt xem: 2,030

1. medabots1996 Mới đăng kí

Chào mọi người!

Về cơ bản thì hiện tại mình đang có ý định xây dựng một forum dành cho thiết kế game với các thông số cơ bản như sau :

+ Platform : PhpBB 3.0.12 ( có thêm mod của mình )
    + Host : Free ( sau sẽ chuyển sang host xịn )

Nội dung chủ yếu bao gồm các khía cạnh chung trong thiết kế game, các góc riêng cho 2D, 3D, các khu vực riêng cho các mảng trong thiết kế game như thiết kế graphics, programming/scripting, ...

Tuy nhiên mình đang khá phân vân liệu đây có phải là ý tưởng hay hay không, vì hiện tại mình không tìm ra được thêm bất kỳ ai để hợp tác phát triển forum ( 1 mình mình thì 99% là không làm được ) mà cũng không chắc liệu sẽ có nhiều người tham gia forum bởi vì hiện nay có khá ít các nhóm tập trung các Game Developers hay Designers tại Việt Nam và đây cũng là ngành khá chậm phát triển ở xứ mình. Trừ mảng thiết kế game trên Mobile là còn đông, ngoài ra các platform khác ( đặc biệt là next-gen console dành cho next-gen games ) thì lại càng ít, gần như là không có

Vậy nên, rất mong các bạn có thể tư vấn giúp mình liệu đây có pải là ý kiến hay, và mình có thể tìm thêm người hỗ trợ cũng như các member tương lai ở đâu và như thế nào?

Rất cảm ơn mọi người!

...
  2. King ThànhAn

King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

em rất thích mảng này nhưng mới năm nhất arena nên năng lực cũng chưa có nhiều @@ tiếc quá

Ủng hộ diễn đàn