Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi xuất phim 1280x720 trong Adobe Premiere CS 6

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi hienpham89, 21/12/14.

Lượt xem: 27,704

1. hienpham89 Thành viên cấp 3

Em dùng máy ảnh Nikon D7000 với chế độ quay phim full-HD 1080p, 24 khung hình /giây để quay Video.

Khi import file định dạng MOV với Frame Width 1920/ Frame Height 1080 vào Adobe Premiere để chỉnh sửa. Thường thì em làm bước Sequence như thế này: New project , mình chọn Sequence - > DV-24p - > Standard 48 !

Sau khi xuất ra, film thì bị thu nhỏ lại, chừa vùng đen ở bốn cạnh rất là lớn. Khi đưa lên Youtube thì chỉ được chất lượng là 480p. Khung hình rất là nhỏ.

Em muốn đưa lên Youtube với chất lượng 720 hoặc 1080HD.

Có bạn nào biết nguyên nhân không, chỉ mình với. Huhuuuuuuu.

Cảm ơn mọi người nhiều.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/12/14
  2. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

bạn đã tạo sai từ đầu r, nên có xuất ra hd thì chất lượng cũng vẫn kém, đầu tiên new Project ngay phía trên chỗ Brown phải chọn là HDV ok xong là nó hỏi chôn sequence thì chọn là DSLR rồi kiếm cái thông số nào phù hợp vs thông số quay của bạn á, hoặc ném cái source đó thà thẳng vào nó sẽ tự động tìm thông số cho bạn
    hienpham89jumb0sanlat thích bài viết này.
  3. hienpham89

hienpham89 Thành viên cấp 3

Cảm ơn bạn @kenkuo0 rất nhiều. Mình làm như thế này không biết có đúng không.

New Project/ Phần Capture Format chọn HDV/ Hộp thoại hiện ra mình chọn Digital SLR/ 1080p/ DSLR 1080p 24/ok.

Cho mình hỏi nữa là định dạng đuôi Video là gì để khi xuất ra thì film HD. Có phải là MPEG4 không?

Cảm ơn bạn nha.
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/12/14
  4. hienpham89

Sau một thời gian tìm hiểu, mình đã làm được. Đưa lên cho anh em nào mới tập làm Video với Adobe Premiere luôn. Phần này chỉ dành cho quay film với máy DSLR thôi hay sao đó.

Mới đầu tạo New Project theo trình tự này: New Project/ Phần Capture Format chọn HDV/ Hộp thoại hiện ra mình chọn Digital SLR/ 1080p/ DSLR 1080p 24/ok.

Sau khi làm film xong bạn xuất ra như sau: Bấm Ctrl + M/ Format chọn H264/ Preset chọn Vimeo HD 1080... hay Youtube 1080... gì đó thì tùy theo máy ảnh DSLR của bạn. Ví dụ máy ảnh của mình là 24 khung hình /giây nên mình chọn Youtube 1080p 24.

Hy vọng giúp được các bạn mới bắt đầu làm Video với máy ảnh DSLR.
    monkeykingc1, Nguyễn Xuân Tháiviet1410 thích bài viết này.
  5. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

chuẩn HD là do độ phân giải thôi còn đuôi gì cũng dc miễn mình chọn đúng độ phân giải là dc, nếu bạn up youtube thì cứ chọn format H264 mà xài gọn nhẹ mà chất lượng cũng ok, theo mình nghĩ bạn mới xài thì nên chọn 1080i thui chứ đừng chọn 1080, 2 thèn cũng ko khác nhau mấy tại do chọn 1080p bạn ko rành khi kéo vào sequence sẽ bị đỏ, ko biết chỉnh sẽ bị ngược field, còn 1080i bạn ko rành kéo vào nó báo màu vàng là làm ok rùi
    hienpham89 thích bài viết này
  6. hienpham89

Thanks kenzkuo0 nha. Mới nãy mình xuất Video H264 nhanh thiệt. Để mình tìm hiểu dần dần. :) Đang học Blend màu cho Video bằng Magic Bullet mà khó quá.

Ủng hộ diễn đàn