Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi Ý Kiến Card Taxi Driver

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi CoffeeLove, 5/4/14.

Lượt xem: 3,584

1. CoffeeLove Thành viên cấp 2

Tình hình là mình làm dùm ông anh 1 mẫu card ( ổng làm nghề lái taxi đưa đó sân bay thôi)
    Hình ảnh yêu cầu là xe và máy bay, màu sắc từ xanh dương nhạt đến đậm, nội dung chỉ có tên với sđt đó thôi.
    Mong các cao nhân cho xin chút ý kiến để mình làm được tốt hơn.
    Cảm ơn nhìu nhìu .

...
  2. jackmall

jackmall Mới đăng kí

Chào bạn,

Thiết kế đơn giản lúc nào cũng là đường đi tốt. Nhưng để được như vậy cần cả một quá trình đầu tư tính toán kỹ lưỡng về bố cục (text - color - sharp..). Nhiều người nhầm tưởng là thiết kế miễn đơn giản là đẹp.

Thuốc đắng thì mau hết bệnh thôi:
    Bạn nghiên cứu thêm về bố cục nha, cách bố trí nhìn thuận mắt cho thiết kế, chính phụ, màu sắc. Bạn cần nêu rõ mục đích chính của bản thiết kế của mình là "taxi chuyên đưa đón sân bay" và làm người khác phải nhận ra ngay khi thấy card. Đó mới là thành công
    điều này mình chưa nhận ra khi xem.

Chúc bạn thành công nhé.
    CoffeeLove thích bài viết này
  3. santazero1

santazero1 Thành viên cấp 2

Cái xe hơi thiếu cái miếng nho nhỏ trên đầu ghi TAXI kìa bạn :D
  4. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Card?:)). Đây là một bức ảnh thì mình tin chứ còn "Card" thì...=))=))=))
  5. langtu_hqb

langtu_hqb Thành viên cấp 2

Mình thấy nên thêm một số họa tiết lên nền hoặc thông tin gì đó cho nền dày tí. Nhìn thưa quá ko đc bắt mắt cho lắm.
  6. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Hơi buồn
  7. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Thì người ta chắc vẫn còn "non", nếu chưa dc thì nhận xét hộ ngta, chứ đừng chê vội mấy bạn ei....:)
  8. Gia Kiệt

Mỗi người sinh ra là để làm một nghề. Không thể để ông thợ rèn sang làm thợ may được. Muốn học được cũng phải có tiền đề. Bố cục màu sắc. Điều đầu tiên phải biết trước khi muốn thành một thợ tool chứ mình còn chưa nói đến designer. Trước khi bắt đầu làm bất cứ một thứ gì đó tự hỏi bản thân xem mình đã cảm thấy hài lòng chưa đã. Ebook cực nhiều. google cái là có cực nhiều mẫu tại sao không chịu tham khảo sao lại đỗ thừa tại non tay. Phải nói là chưa biết gì?
    Lấy mình làm ví dụ ngay cả thử nghiệm hay làm chơi hay làm thật hay tác phẩm đầu tiên chăng nữa mình cũng đầu tư rất nhiều trước khi cho mọi người xem. Điều bạn cần bây giờ đầu tư thời gian vào và đọc lại tất cả kiến thức về mỹ thuật về công cụ trước khi bắt tay vào làm. Biết 4r là nơi những designer trao đổi góp ý nhưng vào box này mình thấy loãng 4r quá. Sự thật có vẻ hơi mất lòng nhưng nếu bạn chịu đựng được mình tin chắc bạn sẽ có nhiều thiết kế ấn tượng hơn nữa. Chúc vui!
    google đơn giản cái là cũng ra 1 bố cục cho bạn tham khảo.
    Ps: có 1 câu mình không nhớ của ai nhưng mình rất tâm đắc mình chia sẻ với các bạn "tôi không cần bạn tạo ra cái đẹp tôi chỉ cần bạn biết nhìn nhận nó"
    Nguyễn Văn Linh thích bài viết này
  9. CoffeeLove

CoffeeLove Thành viên cấp 2

Cám ơn mấy bạn đã quan tâm và chia sẽ ý kiến, nhưng mình quên nói ý này: " ông anh bên nước ngoài muốn làm thêm thôi nên ko tiện để chữ taxi lên card vì sợ bị đánh thuế). Hihi không được mang tính chất thương mại trên card.
  10. CoffeeLove

CoffeeLove Thành viên cấp 2

Mà hình như các bạn đang bị theo 1 cách suy nghĩ rập khuôn thì phải, rồi lôi bừa mấy cái card trên google làm theo :(. Mình xin tiếp thu những ý kiến góp ý có ích, còn những bạn nào vô đây để làm anh hùng bàn phím, cm tào lao xin mời tự giác đi ra.
  11. Gia Kiệt

Bảo thủ. Đây là đưa ra cho xem 1 cái card phải như thé nào mới đuơc gọi là cái card. Chứ làm k ra sao ma đăt tên la cái card ai cũng làm được. Và nhắc lại cho bạn hiểu mình thừa sức để làm mình mới dám nói. Chúc vui với nghề "design"
  12. Gia Kiệt

Xin lỗi thiếu dấu sai chính tả. Mình reply trên mobile
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn