Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Host ảnh Upanh.com nhanh, nhưng không ổn định => Không nên dùng :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Thông báo chung' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 17/9/12.

Lượt xem: 28,848

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Upanh.com là 1 host chuyên up ảnh và share ảnh, chắc nó cũng không còn xa lạ gì với những ban chuyên up ảnh rồi đúng không nào? Chính vì là hàng Việt Nam nên tốc độ khá nhanh, và gần như nó đang đứng đầu về host ảnh ở Việt Nam thì phải :-?
    Nhưng trong quá trình quản lý diễn đàn, mình nhận thấy rằng 1 số người phản ánh, và trực tiếp thấy rằng ảnh được up trên upanh.com không hề ổn định 1 chút nào, nó sẽ xóa ảnh bất cứ lúc nào và kết quả là bài viết trên diễn đàn cũng sẽ đi tong theo, vì ảnh die rồi thì còn thấy cái gì nữa??? Và đây là điều mà mình không hề muốn 1 chút nào :)

Tuy mình không chê gì hàng Việt Nam cả nhưng phải nói 1 điều là hầu hết các host up ảnh ở Việt Nam đều chưa thực sự thuyết phuc được mình về tính ổn định, ngoại trừ cái tốc độ thôi! Và đó là lí do mình lập topic này và muốn khuyến cáo đến toàn thể các thành viên là nên hạn chế up ảnh trên đấy nếu như mục đích dùng ảnh là "lâu dài", còn nếu chỉ up tạm thời và show ảnh cho người khác xem trong 1 khoảng thời gian ngắn thì có thể chọn upanh.com

Còn về tính ổn định lâu dài mình vẫn khuyên các bạn nên chọn những host ảnh đã nổi tiếng từ xưa đến giờ như Photobucket, Flickr, Picasa, Dropbox,...và Facebook nữa (tuy rằng ảnh bị giảm chất lượng đáng kể), và còn 1 số host ảnh khác đang dần khẳng định mình trên thế giới. Hầu hết những host ảnh này chỉ die khi mà mạng ở Việt Nam đang có vấn đề như đứt cáp, hay là bị mấy chú IPS Vietnam chặn mà thôi, chứ nó bảo đảm ảnh mình sẽ được tồn tại lâu dài nếu như không vi phạm điều gì.

Sẵn tiện khuyến cáo không dùng ảnh của ImageShack up trên diễn đàn nhé, vì thực tình là mình vẫn chưa thể đăng ký địa chỉ diễn đàn để có thể hiện thị ảnh của ImageShack trên diễn đàn chúng ta, thế nên thay vì nhìn thấy ảnh thì lại toàn thấy ếch nhái :)

Có 1 điều quan trọng mà mình muốn nói với các bạn là host upanh.com chỉ có thể xem ở Việt Nam, còn ở nước ngoài thì ko xem được! Thế nên 1 lần nữa mình hi vọng các bạn ko nên xài host ảnh này mặc dù nó tiện lợi nhất! Hãy dùng các host ảnh phổ biến nhất hiện nay nhé :)

Cùng thảo luận nhé mọi người!

Theo thông tin mới nhất thì upanh.com đã chính thức đóng cửa, thôi thì cũng coi như là tin mừng! Thông tin chi tiết xem tại đây:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/buon-upanh-com-bi-buc-tu.51019/

...
  2. Bầu Trời Xanh

Bầu Trời Xanh Thành viên cấp 1

Thay đổi tên hiển thị ở đâu vậy anh Dư
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

-Drorpbox, Minus ... Up lên Chất lượng Giữ nguyên, không bao giờ Die, dễ quản lý :-bd
    -Còn UpAnh thì không quản lý được, toi lúc nào không hay ... không nên chơi :O 4rum ta đã có Topic TUT PTS ảnh die vì UpAnh rồi :))
    Holy.Player thích bài viết này
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chuẩn! Mình đang xài Dropbox và rất an tâm là ảnh sẽ ko die, quản lý cực dễ dàng!!! Lâu lâu ảnh bị die chỉ vì mạng internet ở Việt Nam cùi thôi :)
    missyou_mylove thích bài viết này
  5. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Quen dùng Photobucket nhưng nghe nói là bị giảm chất lượng thì phải
  6. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Upanh mình xài lâu rùi mà có thấy die tấm nào đâu ta. Photobucket thì quảng cáo lằng nhằng + Chậm quá. Chỉ xài minus. nhanh nhẹ, bực cái h nó update ver mới tự dưng bỏ mất mục bbcode làm add bằng tay toát mồ hôi
  7. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Nó tự resize ảnh và giảm chất lượng cho nhẹ ấy mà a
  8. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Ủa a. Nếu đăng ký 1 nick rồi thì vẫn quản lý bình thường mà. như Photobucket thôi ??. Mà dù gì thì cũng ko khuyên dùng ku này lắm :))
  9. SammyYun

SammyYun Thành viên cấp 1

thường xài Imgur...
  10. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Từ xưa đến h toàn dùng Flickr với Dropbox. Đến h mới biết là có cả host upanh.com :))
  11. kEm

kEm Thành viên cấp 2

Mình toàn dùng các mini host của web build như xtgem chẳng hạn, quản lý, edit rất tốt, hỗ trợ tất cả loại file. ko bao giờ die trừ khi mình tự tay xóa
  12. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Đăng ký mài mà chẳng được 1 Acc trên Upanh :)) Toàn xài free => không quản lý đc :))
    Bác boyplay có Acc trên upanh ha ????:))

PS: AE nào có Acc trên UpAnh không nhỉ ??
  13. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

ua3.
    Uhm, đk free mà a. E dk co 30s :)).
  14. mark

mark Thành viên cấp 1

mình nghĩ nên dùng Piccasa, có acc google nó sync mọi thứ cho mình. và đảm bảo là acc google sẽ ko bao giờ mất, trừ khi bị ban. muốn giữ ảnh chất lượng cực cao thì up lên DeviantArt sẽ giữ được độ phân giải. acc free lập rất dễ, chỉ có khi mình up lên thì hơi lằng nhằng chút thôi
  15. helixten

helixten Mới đăng kí

Up lên Piccasa rồi sau đó dẫn link sang 4rum khác toàn bị lỗi không hiển thị hình thôi bạn ak. Có thể là do tính bảo mật. :(
  16. xuangiang1011

Flikr cũng giữ nguyên chất lượng ảnh bạn ợ. Nó còn giữ nguyên cả exif nữa. Picassa cũng tốt nhưng hơi ít người dùng nên nhiều lúc hơi chán :P
  17. mark

mark Thành viên cấp 1

là do mình dùng Picasa làm trình quản lý ảnh trong máy, tạo 1 cái thư mục mỗi khi chép ảnh vào là tự sync lên web, nên ko tốn công up ảnh
  18. xuangiang1011

Dropbox với Box.net làm việc đó tốt hơn đấy bạn :D
    mark thích bài viết này
  19. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Host này để những lúc "tàu nhanh",cần đăng mấy cái ảnh lên 4rum thì cũng hay dùng..
    Còn chủ yếu vẫn dùng Flickr!
  20. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đang xài
    imageshack <~~~ host ngon, chỉ thủ thuật tí là hết ếch nhái (1 account)
    photobucket <~~~ chất lượg càng ngày càng giảm, chưa kể lâu lâu lại ko load đc ảnh (2 acounts)

Ủng hộ diễn đàn