Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HOT] Chia sẻ source code theo style của 9GAG kèm hướng dẫn sử dụng

Chủ đề thuộc danh mục 'Templates, Source code' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 18/8/12.

Lượt xem: 48,624

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Thời gian gần đây, ở Việt Nam xuất hiện nhiều trang web giải trí ăn theo style của 9GAG như cab.vn, epic.vn, memeface.vn, haivl.com,...Hẳn là 9GAG đã quá nổi tiếng gần như ai cũng biết về website giải trí hàng đầu này rồi đúng không nào? Cho nên mình không phải giải thích gì thêm mà đi thẳng vào vấn đề chính đó là hôm nay sẽ chia sẻ đến các bạn bộ source code của nó để cho ai có nhã hứng vọc thì cứ down về dùng :D

Demo giao diện

Xin nói thêm đây là bộ source code của 9gagclonescript.com, bản mới nhất hiện nay tính đến thời điểm mình viết bài này là 2.7 nhưng bản null mới ra chỉ là 2.1 thôi, tuy nhiên vẫn xài ngon :D

(975KB)
    Password unlock: vietdesigner.net

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
    • Việc đầu tiên là bạn phải sở hữu 1 hosting riêng và 1 tên miền, 2 cái này các bạn có thể đăng ký free ở 000webhost
    • Sau đó upload tất cả các file trong thư mục upload lên.
    • Tạo 1 database MySQL mới, rồi sau đó import file database.sql lên.
    • Vào file include/config.php để chỉnh sửa theo thông số host, database, username, password của bạn.
    • Sau khi config thành công bạn đã có ngay 1 trang web mang style của 9gag rồi đó. Để đăng nhập vào trang quản trị thì bạn vào bằng đường dẫn: http://domain.com/administrator/index.php (domain.com là tên miền của bạn). Lưu ý đăng nhập bằng user là Admin, password là: 9GagCloneScript
    • Vào trang quản trị rồi thì các bạn có thể tự mò 1 chút là ra thôi, không khó lắm đâu.
    Lưu ý 1 số điều là nếu bạn up phần code lên trực tiếp root host thì không có vấn đề gì, nhưng nếu up nó vào 1 folder (ví dụ: public_html/9gag, nghĩa là bạn đặt nó vào folder 9gag) thì cần phải chỉnh thêm trong file .htaccess, đó là thêm tên folder vào ngay sau RewriteBase / (ví dụ: RewriteBase /9gag).

Ở trong phần download có đính kèm thêm 2 phần hướng dẫn cài đặt ngôn ngữ và cài đặt Facebook, mình xin nói sơ qua về phần cài đặt Facebook là các bạn tạo 1 apps riêng trên Facebook với tên miền mà bạn dùng để test, sau đó bạn điền App ID/ API Key và App Secrect vào là xong, cụ thể thế nào thì xem ở file hướng dẫn và tự mò mẫm thêm nhé.

Nói chung thì mình ko có nhiều thời gian nên chỉ mới test sơ sơ qua thôi, thấy cũng khá thú vị và cũng còn nhiều cái mình chưa tìm ra được cách giải quyết cho nên ai test rồi thì chia sẻ thêm kinh nghiệm nhé!

Các bạn có thể xem demo trực tiếp mình làm tại đây: http://muabanmaynongnghiep.com/9gag/ (mình test trên website của khách hàng cho nên ko biết là sẽ delete lúc nào đâu nha :D). Có 1 điều mình ko hiểu là làm cách nào để show phần ảnh vote cho khách xem, chỉ có thành viên mới xem được còn khách vào thì thấy trống trơn, ai biết nguyên nhân này thì chỉ với :D

...
    minhoo, nguyenlamlll, hoaipham8 người khác thích bài viết này.
  2. Night_Fury

Night_Fury Thành viên cấp 1

Thích hợp cho ai muốn học web
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cab.vn xài source riêng rồi, mấy page còn lại chỉ lấy style này chỉnh lại :))
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đúng là có khác thiệt, nhưng ko biết có edit chỉnh sửa gì từ style chính ko :D
  5. banbaonylong

thým xài Chrome kiểm tra dễ lắm :D

vào trang epi.vn (điển hình 9gag-style), kích phải chọn "Kiểm tra phần tử", vào Resource >> Cookies sẽ thấy ở phần epic.vn có PHPSESSID :D

còn tương tự các bước tr6n thì cab.vn ko có ;)
  6. Phạm Hữu Dư

Cái đó là gì thế :-?
  7. banbaonylong

Session và cookies trong bất cứ ngôn ngữ lập trình web hiện tại (ASP, PHP, JSP) :))

dựa vào nó là biết nó sử dụng ngôn ngữ nào, hay framework nào để viết ;)
  8. nb2ex90

nb2ex90 Thành viên cấp 1

Theo mình biết là đã có null 9Gags Clone 2.6 rồi :D Bên FCVN up rồi.
  9. Phạm Hữu Dư

Vừa tìm thử trên FreeCode ko thấy, nhưng mình cũng vừa Google search thì đúng là đã có bản v2.6 rồi, link download cho ai có nhu cầu đây: http://www66.zippyshare.com/v/37762034/file.html
  10. PhongKK

PhongKK Thành viên cấp 1

Dùng wp thích hơn:) Tks ad nhé;)
  11. Phạm Hữu Dư

Nghe bảo Wordpress có 1 theme giống với style này, cậu có biết ko :D
    PhongKK thích bài viết này
  12. PhongKK

PhongKK Thành viên cấp 1

Mình lâu rồi không ngó, hiện đang dùng theme iphoto :)
    Dùng wp dễ seo, với lại là Open Source, nhiều tài liệu sử dụng, nhiều theme:D
  13. Phạm Hữu Dư

Uầy! Tưởng bạn đề cập đến theme wordpress style này chứ! Cái này là source theo style 9GAG mà, đâu có liên quan gì đến mấy Wordpress hay Joomla đâu :)
  14. PhongKK

PhongKK Thành viên cấp 1

Ý mình là wp cũng có các chức năng như 9gag này:) và mình chọn dùng wp;)
  15. Phạm Hữu Dư

Có ák? Bạn cho ví dụ demo cái :| Mình cũng dùng Wordpress gần 1 năm nay rồi nhưng chưa tưởng tượng ra nó có các chức năng như của 9GAG :O
  16. PhongKK

PhongKK Thành viên cấp 1

Cậu cài thêm các plugin là có thôi mà:) Chịu khó tìm và nghĩ keyword là sẽ ra;)
  17. Phạm Hữu Dư

Okay! Đúng là wordpress có những plugin khá hay! Tuy nhiên hỏi thì hỏi cho biết thôi chứ mình cũng chẳng ham hố gì vọc mấy cái này! Mình cũng ít xài plugin lắm, nói chung chỉ những cài thực sự cần thiết thì mới cài :D
    PhongKK thích bài viết này
  18. PhongKK

PhongKK Thành viên cấp 1

:) Mình hay vọc mấy code mới ra;)) Hôm bữa tính làm 1 trang ảnh = code này nhưng sau ko thích, quay lại dùng wp:D
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  19. leepro2020

leepro2020 Mới đăng kí

Sao mình đăng nhập bằng nick admin và pass như trên mà nó báo Invalid username/password entered. vậy mấy bác
  20. leepro2020

leepro2020 Mới đăng kí

Admin vào giúp với !!!

Ủng hộ diễn đàn