Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

HOT-Facebook mới update mặt cười nhưng không bằng em này Chia sẻ cho anh em

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi potayman, 12/10/12.

Lượt xem: 11,855

1. potayman Mới đăng kí

Thấy hay nên em xin post lại :x
    Chào các thým [​IMG] em đang rất là vui vì mới tìm được cái này :x

Một trong những điều thú vị khi giao tiếp trò chuyện là những biểu tưởng cảm xúc - Emoticon, giúp cho cuộc trò chuyện giữa mọi người trở nên sinh động và màu sắc hơn những dòng chữ đơn điệu và khô khan. Có lẽ nhận ra điều này (theo mình là khá trễ) mà hôm nay Facebook - mạng xã hội lớn nhất hiện nay đã vừa bổ sung chức năng hiện Emoticon :x và được mọi người chào đón khá nồng nhiệt :x Tuy nhiên qua quá trình sử dụng đa số bạn bè của mình nhận xét là các thiết kế biểu tượng của Facebook màu sắc khá buồn, và chưa có tác dụng đối với các Status cập nhật - thiếu sót khá lớn :(

Với lại một đặc điểm đáng quan tâm nữa là đại đa số người dùng tại Việt Nam đã vô cùng quen thuộc với các biểu tượng sinh động của Yahoo Messenger. Vậy làm thế nào để đưa Emoticon của Yahoo lên Facebook? Thật may mắn sau một thời gian tìm tòi trên trên mạng, mình đã phát hiện ra một tiện ích vô cùng hấp dẫn biến những Emoticon đơn điệu và khá buồn của Facebook thành những Emoticon sinh động và quen thuộc của Yahoo Messenger :x

Trong bài viết này mình sẽ chia sẻ tiện ích này cho các bạn :x
    Tên của nó là iKute Emoticon (kute :x), nó có thể biến những ký tự chat thông thường của Yahoo Messenger thành những biểu tượng cảm xúc emotiocon như Yahoo luôn (hỗ trợ đầy đủ kể cả những emoticon ẩn trong Yahoo Messenger luôn :x), chứ không phải mấy emotion buồn buồn của Facebook hiện giờ :x. Đặc biệt hơn nữa, nó có tác dụng đối với cả Status của chúng ta và bạn bè :x (các Emoticon của facebook không có chức năng này). Thật hấp dẫn :x

Để cài tiện ích này bạn chỉ cần vào một trong các link sau:
    bằng Chrome (tiện ích này hiện tại hỗ trợ trình duyệt thông dụng nhất là Chrome, theo thông báo của tác giả thì sẽ sớm có trên các trình duyệt khác :x) và nhấn nút Cài đặt là xong :x
    (Để đảm bảo bạn nên restar lại trình duyệt để tiện ích có tác dụng tốt nhất, máy của mình thì phải khởi động lại chrome còn, thèn bạn giới thiệu cho mình thì nó cài xong chạy luôn :( )

Thật nhanh chóng và đơn giản phải không? Hãy tận hưởng tiện ích này nhé các bạn, kể từ bây giờ lướt facebook ko còn chán như xưa nữa rồi :x
    Nhớ thank cho bài viết của mình nếu bạn thấy hữu ích nhé :x

Đây là thành quả của em:x <3 <3 <3 :

[​IMG] Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 1346x511.

[​IMG] Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 746x411.

hỗ trợ đầy đủ các mặt cười cảm xúc hiện có của yahoo luôn các bác ạ :x cả emoticons ẩn cũng chơi được luôn :x

emoticons của facebook ko có tác dụng với status nhưng em này chơi được cả status và thanh cập nhật thông tin :x

[​IMG][​IMG][​IMG]
    nếu hay thì thank ủng hộ em nhé các thým [​IMG]

...
  2. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Nhìn thấy chữ thím đầu bài là chả buồn đọc nội dung rồi
    CX Tỏi thích bài viết này
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thôi mà! Kệ đi, bác cứ thế ;))
    CX Tỏi, azzurrycudyandem thích bài viết này.
  4. Color_of_li7e

Color_of_li7e Thành viên cấp 2

nhưng mà người khác chưa cài thì khi mình viết lên họ làm sao biết đc....? :|
  5. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình thì lại cứ thik đc gọi = thym' ý! ;))
  6. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Phải chăng bác là..... =))
  7. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

là .. hifi. Bẩu sao mặt nhẵn nhụi k 1 cộng râu >:)
  8. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Sao thím biết rõ thế ;))
  9. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

nhưng mà cái này chỉ ai cài mới thấy thôi :(
  10. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

vẫn đang xài bộ emo thần thánh
    azzurry thích bài viết này
  11. Ốc Sên

Ốc Sên Thành viên cấp 2

Chỉ riêng mình thấy thôi hả? người xem có cần update để thấy ko? :D
  12. HoaNam1804™

HoaNam1804™ Thành viên cấp 2

Chung câu hỏi , từ thím nghe hay thế cơ mà [​IMG]
  13. phucpho12a

phucpho12a Thành viên cấp 1

Cái này chỉ mình mình thấy thôi chứ, thế thì còn gì vui :D
  14. wolfmoon.hust

wolfmoon.hust Thành viên cấp 1

làm thế nào để thêm bộ emo này thế thím
  15. potayman

potayman Mới đăng kí

Hì mình xin trả lời anh em...
    Đầu tiên mình xin lỗi dùng từ không chuẩn lắm nhé, có thể từ thým làm một số anh em không vui. Ý mình ở đây hay gọi thân mật với mấy thằng bạn là thým này thým nọ vui là chính thôi ạ...Xin lỗi mọi người...

Còn về vấn đề mình thấy hay mọi người đều thấy thì em xin trả lời là anh chị em nào cài thì mới thấy các icon thay thế cho các ký tự khô khan. Ở đây em thấy việc nhìn các icon này nó sinh động hơn nên em cài thôi ạ. Chứ hổng phải anh Mark nên ko can thiệp vào gốc của Facebook đc :( ..
    Anh chị em có thể giới thiệu bạn bè của mình cài chung cho vui thì tất nhiên ai cũng thấy ạ :x

Xin cảm ơn anh chị em ^^
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  16. azzurry

azzurry Thành viên cấp 1

hướng dẫn đi bác ơi :-B
  17. mark

mark Thành viên cấp 1

VOZER =))
    edit: àh đọc rồi
  18. satellite_21

satellite_21 Thành viên cấp 1

Lúc nào thì có icon dành cho firefox nhỉ /:)
  19. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Giờ cứ Chrome mà lướt web cho nó sướng! Firefox giờ đã quá ì ạch :-?
    azzurry thích bài viết này
  20. satellite_21

satellite_21 Thành viên cấp 1

Em không dùng firefox, mà dùng palemoon (firefox cho win) dùng quen rồi, ko muốn bỏ, mà chrome cũng có cái ko hay :P

Ủng hộ diễn đàn