Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HOT] Google Chrome vừa update tính năng tìm kiếm hình ảnh ở chuột phải

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 3/10/13.

Lượt xem: 14,440

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Cách đây hơn 1 năm mình có viết 1 bài mẹo vặt tìm kiếm hình ảnh chất lượng cao với Google. Bạn có thể click vào đây xem.

Tuy nhiên hôm nay khá ngạc nhiên khi thử click chuột phải vào ảnh và thấy 1 cập nhật khá thú vị của Google, đó là thêm tùy chọn tìm kiếm hình ảnh trên Google (Search Google for this image).

Nghĩa là thay vì phải bật tab mới và phải thông qua vài bước mới tìm kiếm hình ảnh được thì nay chỉ cần bấm chuột phải vào ảnh và click tìm kiếm thôi :D

Với tính năng tuyệt vời này, sau này khi vô tình lướt net, hay vào bất kì topic nào của Việt Designer mà bạn cảm thấy nghi ngờ về nguồn gốc hình ảnh thì cứ click chuột phải và tìm kiếm, sau 5s sẽ biết được chính xác nguồn gốc hình ảnh đó! Hoặc đơn giản là bạn muốn tìm kiếm size ảnh to hơn thì cũng có thể dùng cách này!

Cùng thử và trải nghiệm cập nhật đầy thú vị này của Google Chrome nhé mọi người :D

...
    Luffy Mũ Rơm, Ai Dung Nguyen, always15 người khác thích bài viết này.
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Đỡ phải kéo thả nữa rồi hehe

Nhưng mà của e chua update :))
    lazy_rabbit thích bài viết này
  3. Chung Stéfano

Chung Stéfano Mới đăng kí

cài extension Search by Image lâu rồi nên cứ nghĩ nó là mặc định :))
  4. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

sao mình chưa có nhỉ :D
  5. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

uầy, minh vẫn chưa có :(
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chung Stéfano nay khỏi phải cài chi cho thêm nặng, vì nó đã được Chrome mặc định luôn rồi :D

Còn nhiều người chưa đc update nhỉ? vậy là mình được ưu tiên update trc roài :">
  7. Conan_102

Conan_102 Thành viên cấp 1

Của mình chưa update :'(
  8. Nam_Phuong

Nam_Phuong Mới đăng kí

Đây là 1 extension của Chrome chứ có phải là update mặc định của Chrome có sẵn đâu. Chưa đủ bài viết để post link thôi mọi người chịu khó vào store down vậy :D
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nam_Phuong nếu nó là Extension thì bạn nghĩ mình lập topic này để làm chi vậy? :)

Trên Chrome mình có tổng cộng 3 extension, theo bạn có cái nào liên quan đến tính năng trên ko? :-B

10. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Toàn chơi cờ rôm + mà hnay hình như bị lag chậm chết được, chắc chuyển lại chrome cho nó lành :)
  11. MPS

MPS Thành viên cấp 1

Em cũng chưa thấy update >"<
  12. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Mình thì hơm dùng Chrome nhiều nhắm - Toàn dùng FireFox ! :"> :">:">

- Mừ FireFox 24 của mình có nút Chuột Phải khá là mạnh mẽ - cái chức năng ni mình cũng có ! :))
    .

Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Sao em không có trời, kéo thả mệt lắm rồi ~X(
  14. Tran Cuong

Tran Cuong Thành viên cấp 1

Nếu bạn nào chưa có là do nó ko có tự động update thôi, các bạn có thể update manually bằng cách này

Đã dùng thử và khoái thiệt :))
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vừa update :D
    Kết hợp chrome với tông theme màu trắng của mình quả thật là quá sang :x

16. lemon.tnt

lemon.tnt Thành viên cấp 1

17. Nam_Phuong

Nam_Phuong Mới đăng kí

Vừa mới update xong, thấy rồi. LIKE LIKE
  18. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Update không được down luôn bản mới về =))
  19. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Bản này mình tự động update cả tuần nay rồi nhưng bây giờ mới biết tính năng này :))
  20. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

em vẫn bình thường!!!có thấy gì đâu

Ủng hộ diễn đàn