Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HTML] header và footer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Đặng Thị Bích Hạnh, 4/11/13.

Lượt xem: 9,572

1. Đặng Thị Bích Hạnh Mới đăng kí

Mình đang học thiết kế web bằng html bao gồm 4 trang khác nhau. 4 trang này có cùng header và footer, khi mình muốn sửa nội dung của header và footer thì mình lại phải vào code của từng trang để sửa lại. Làm như vậy rất mất thời gian, cho mình hỏi là làm cách nào để tách cái code html của header and footer ra một file riêng rồi chèn file vào web? Để mỗi lần có sửa header hay footer thì chỉ cần vào file ý để sửa thôi chứ không phải sửa cả 4 trang như thế kia nữa?

...
  2. SamSung Galaxy

SamSung Galaxy Mới đăng kí

Để 2 cái đấy ngoài index ý.
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

html thì bạn nghiên cứu iframe nhé :P
  4. nguyenhuuhung_dn

nguyenhuuhung_dn Thành viên cấp 1

Con Gai ha ban?
    Ban k noi ro cai file trang ban su dung.No la .php hay .html?
    M tra loi ban la ban co the tach header va footer ra duoc nhe.Ban nen su dung file header,footer la file PHP,tat nhien trong file php ban su dung the <header> </header> de viet ngon ngu html.Muc dich la su dung file PHP.Ban co the dung de Incle ra cho no Hien thi o bat ky dau ban muon.
  5. Đặng Thị Bích Hạnh

Đặng Thị Bích Hạnh Mới đăng kí

để 2 cái đấy ngoài index là như thế nào mình không hiểu lắm?
  6. Đặng Thị Bích Hạnh

nguyenhuuhung_dn: nhưng ngôn ngữ mình viết là html chứ không phải php cậu ạ
    nguyenhuuhung_dn thích bài viết này
  7. SamSung Galaxy

SamSung Galaxy Mới đăng kí

Chắc làm wap builder ak bạn?
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn có thể dùng Template nhé! ^^
  9. Đặng Thị Bích Hạnh

nói cụ thể cho t được không? template cũng là file dạng html ak? mà cậu có link nào về cái này không cho t chứ t tìm google mãi chẳng ra
  10. banbaonylong

html không thì chỉ có iframe thôi bạn :)
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  11. Đặng Thị Bích Hạnh

Sao nó lại có thanh cuộn bên tay phải này nhỉ? làm sao để nó biến mất nhỉ? cái url trong iframe của mình là 1 file .html hiện ra bốn đường link như trong hình
  12. banbaonylong

bạn nhét iframe vào cái div, set height cứng cho nó lun :D

iframe ko đủ height nên nó cuộn :)
  13. mit4ever

mit4ever Thành viên cấp 1

Cái này bạn dùng dreamweaver để sửa,còn cái iframe cậu thay thẻ div thì nó mất thanh cuộn,còn bỏ gạch chân thì cậu dùng css thuộc tính "text-decoration:none;" thì sẽ hết gạch chân ngay.
  14. nguyenhuuhung_dn

Đặng Thị Bích Hạnh

File PHp nhưng có thể sử dụng html mà bạn :)

Bạn send Link web bạn vào Inbox mình
    Muốn sửa chỗ nào.M mới hướng dẫn được
  15. banbaonylong

đọc lại #1, họ mới học thiết kế html

nguyenhuuhung_dn có thể mở file php trên trình duyệt mà ko fải xài xamp hay up lên host ko?
  16. nguyenhuuhung_dn

banbaonylong
    M chi bao su dung file .php,se de dang incl moi luc,moi noi de no hien thi noi dung trong file php do,chu k bao su dung ngon ngu php.File php co the viet html.K tin m send Link file php m viet html cho ban xem.

Ban Click chuot phai,chon Open with.Open voi google Chorme xem duoc k.

Ủng hộ diễn đàn