Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cài đặt và chạy Script trong After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi huytakeda, 11/8/13.

Lượt xem: 19,242

1. huytakeda Sony Vegas Pro

Chào tất cả các bạn đã đến với phần hướng dẫn của mình, uhm mình mới tham gia forum được vài ngày thôi và đây là topic thứ 2 của mình

Trước đó mình đã lập 1 topic bên box Sony Vegas Pro với vài tut hướng dẫn căn bản :

forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-sony-vegas-pro-bang-tieng-viet-tu-lam.32088/ ( Mong các bạn ủng hộ mình )

Hiện nay 2 phần mềm được mình sử dụng nhiều nhất vẫn là Sony Vegas Pro và After Effect nên mình sẽ tập trung chủ yếu làm những TUT xoay quanh 2 phần mềm này, tuy nhiên không loại trừ là mình vẫn sẽ up hướng dẫn 1 số phần mềm khác ^^

Các bạn có thể tham khảo Channel hiện tại của mình tại đây : youtube.com/channel/UC_ocaYc3Ei2J-eBNI3K0yRg

Ở phần hướng dẫn này, mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cài đặt và chạy Script trong After Effect

Link down Script trong bài : mediafire.com/download/7lhzls1w7dn2nn5/Script_2.rar ( Vì chưa đủ 20 bài viết nên các bạn tự hoàn chỉnh link dùm mình nhé )

P/S : Có 1 lưu ý là mình sẽ không up lại những bài hướng dẫn căn bản của After Effect vì đã có khá nhiều TUT hướng dẫn từ các nguồn khác nhau rồi, mà mình sẽ tập trung về nhiều hướng hơn, đi một số nhánh mà các bạn ít để ý hơn như là 1 số Plug-in cũng như các đoạn Script được cài vào After Effect

Mục đích các bài hướng dẫn trong mảng After Effect này của mình là giúp các bạn có nhiều hướng đi hơn nắm bắt được thêm một lượng kiến thức đáng kể thay vì ờ ...( Làm thế nào để tạo Text đẹp, hay effect này làm thế nào ? )

...
    LoveScorpius1511, dongvu, Thành Lộc1 người khác thích bài viết này.
  2. LoveScorpius1511

LoveScorpius1511 Thành viên cấp 2

Hay quá bạn ơi,đây là những thứ mình đang cần :).Thanks bạn nhiều nhé,mình sẽ theo dõi các bài khác của bạn!!!
    huytakeda thích bài viết này
  3. phamdo

phamdo Mới đăng kí

Làm sao viết code lên timeline vậy bạn???
    Mình làm hoài mà ko dc
  4. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

phamdo :

Bạn giữ phím ALT trên keyboard và click vào biểu tượng đồng hồ ở thuộc tính bạn muốn gán code

Ở trong hình là biểu tượng đồng hộ cạnh Position

5. phamdo

phamdo Mới đăng kí

Mình làm dc ùi, thank bạn nhìu...

Ủng hộ diễn đàn