Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn chi tiết các bước cập nhật Windows 8.1 trực tiếp từ Store

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Unicorn, 19/10/13.

?

Các bác làm theo có thành công không ạ?

1. Ok! Ngon đã lên win8.1 thanks thớt!

50.0%
  2. Sao không được? Lừa đảo à??

50.0%

Lượt xem: 14,305

1. Unicorn Thành viên cấp 1

Chào các bác!

Sáng nay check mail thấy Ms gửi mail thông báo Win8.1 đã sẵn sàng. Lên mạng lượn lờ tìm hướng dẫn chi tiết nhưng không có. Thấy nhiều bác dùng key active by phone cùng tâm trạng háo hức mà chưa tìm được cách để cập nhật từ win8 lên win8.1 nên em cũng làm cái hướng dẫn nhỏ để các bác chưa lên được win8.1 cùng nhau lên cho nó vui. Các bác dùng win 8 cr@ck thì em không biết có lên được hay không nhé!

Trước tiên em cũng xin nói trước về tình trạng key của em.
    hồi đầu em có mua 1 key giá 60k nhưng sau này nghịch ngu cập nhật lên bản Win 8 Pro N
    nên em lên mạng tự tìm hiểu và tìm key active by phone bình thường. Nhưng key của em không phải MAK ạ! Nên mấy bác key MAK thì em không biết là có thành công không ạ? nhưng các bác thử vào link này coi vì lúc đầu em vào link tiếng việt cũng không có. sau đó em chuyển sang link tiếng anh thì ok. từ lúc đó sang link tiếng việt cũng ok luôn.
    Code:
    http://windows.microsoft.com/en-us/windows/home
    Bước 1 các bác đổi múi giờ sang Mỹ cho chắc - thực ra em chẳng biết có liên quan không nhưng cẩn thận chẳng thừa ạ.

Bước 2: Các bác truy cập vào trang

Code:
    http://windows.microsoft.com/vi-vn/windows/home
    hoăc
    http://windows.microsoft.com/en-us/windows/home

sau đó tiền hành đăng nhập bằng tài khoản mình vẫn sử dụng trên máy( nếu các bác chưa đăng nhập)

Bước 3
    bấm vào "tải cập nhật miễn phí"

hoặc 'get the free update"

sau khi bấm vào thì màn hình sẽ chuyển sang Store

các bác bấm trực tiếp vào khung update windows

Bước 4 bấm dowload

Bước 5 ra trông con hoặc giúp vợ nấu cơm, giặt đồ, lau dọn nhà cửa, rửa xe, rửa chén,...

xong xuôi vào và tận hưởng thành quả.

Hiện giờ em vẫn đang trong giai đoạn giặt giũ, quét nhà phụ vợ nên sẽ cập nhật thêm sau khi "công việc" hoàn thành.

sau khi hoàn tất download máy sẽ báo cần phải khởi động lại. và cho chúng ta 15 phút chuẩn bị. chắc giờ em còn 10 phút nữa ah. tranh thủ cập nhật cho các bác trước khi lên bàn mổ.

trong store đã có thông báo hoàn tất dowload và bắt khởi động lại.

lúc 11h5' em tiến hành khởi động. hồi hộp lo lắng như chờ vợ đẻ các bác ạ!

tiền trình này mất khoảng 13' lận

sau khi hoàn tất thì chuyển sang "Getting devices ready"

cái này mất khoảng 3,4 phút gì đó.

tổng cộng hết khoảng 50' cho mấy bước trên.

Sau khi hoàn tất thì máy sẽ khởi động lại và hiển thị như hình dưới.

sau khi các bác bấm " I accept " thì các bước tiếp gần giống như cài win bình thường. Như kiểu đăng nhập,.....

Đoạn này vì máy ảnh em đầy thẻ nhớ mà làm biếng đi tìm thẻ nên ngồi nhìn luôn.

sau khi làm nốt mấy thủ tục nhỏ thì chính thức em đã lên windows 8.1

giao diện màu mè hơn :D

cái này không hiển thị ngày active mà chỉ có lựa chọn "change product key"

giao diện app mail mới và hướng dẫn kiểu "khác" so với win 8

cải tiến mới của app mail là nếu bấm vào link thì nó tự động mở trình duyệt lên nhưng để ở chế độ chia đôi màn hình nên khá là thuận tiện.

Đến đây thì em xin kết thúc bài này và đi ăn trưa. Đói quá!
    Chúc các bác sớm lên được win 8.1 cùng anh em.

...
    Thiên Ma, Hẻo Hóm Hĩnh, toilatoi_841 người khác thích bài viết này.
  2. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

sau khi hoàn tất download máy sẽ báo cần phải khởi động lại. và cho chúng ta 15 phút chuẩn bị. chắc giờ em còn 10 phút nữa ah. tranh thủ cập nhật cho các bác trước khi lên bàn mổ.

3. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Của em vô store là thấy luôn rồi, khỏi cần đăng nhập rườm rà :D
  4. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

Chúc mừng bác nhé!

em mới cập nhật thêm hình ảnh về toàn bộ quá trình cập nhật lên win 8.1 của em từ sáng. Còn giờ em đi ăn cơm đây! Đói quá! :D

5. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

ý quên! có mấy phần mềm của Adobe CC sau khi update lên sẽ không xuất hiện nhé các bác. như cái Mu hay cái Edge Animate còn lại ok. :D
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cùng 1 bản với bản bị leak mà cứ chờ nó full mới down về xài, sao ko down từ lúc bị leak cho rồi.
  7. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

Đôi khi có nhưng vẫn thích thử bác nhé! Hàng em găm từ lâu nhưng vẫn thích cập nhật từ win 8 lên win 8.1. Bản leak em dùng lỗi tùm lum đủ kiểu kìa. app có chảy được đâu. Chẳng gì là chắc chắn cả, MS vẫn phải tiến hành cập nhật liên tục ngay cả khi bản chính thức đã phát hành. Hơn nữa cài lại win thì đơn giản nhưng mấy cái linh tinh mệt bỏ mother đi được.

8. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Xài 8.1 đã gần 4 tháng nay có lỗi gì đâu -_-

Còn ai thích đợi đến lúc MS ra chính thức thì càng tốt thôi :D

Muốn upgrade 8 lên 8.1 thì cần gì phải qua store, upgrade bằng iso vẫn giữ nguyên tất cả như khi ở Win 8 thôi :)
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

3,6 GB, down hôm wa 50% thì hết pin, bât lại máy thì down lại 1%...
  10. mquantkn

mquantkn Mới đăng kí

nếu up từ win 8 lên 8.1 mà kwy win 8 của minh là bản quyền cài trong bios sẵn rồi,khi recover lại máy có mất key win 8 ban đầu không vậy?
  11. mrphamcuong

mrphamcuong Mới đăng kí

thực sự là KHÔNG ĐƯỢC bác thớt ạ,mình win8 pro vl key active by phone,mình làm đủ kiểu kể cả cách của thớt,vô setting windows update nữa
    kết quả vô store cũng ko có update
  12. ganac

ganac Thành viên cấp 1

Em cờ rắc bằng Fix 8 có update được ko nhỉ? Sao vào store ko thấy. Cài cái app Facebook cũng không được luôn.
  13. gaconfro

gaconfro Mới đăng kí

Key MAK k được bác ạ. :D
  14. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mấy bạn xài cờ rắc hay key chùa mà cũng đòi update à? :) đợi bản 8.1 full mà xài nhé
  15. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Các bạn nào dùng Win 8 active bằng key MAK sẽ không thấy cập nhật trong store. Nếu muốn làm theo cách này phải thay key MAK bằng key Retail.
    Unicorn thích bài viết này
  16. Khánh Huỳnh

Khánh Huỳnh Thành viên cấp 1

Làm xong cái Store cũng như ngày thường :))
  17. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Download 1 bản leak trước đó hoặc 1 bản mới ra ngày 17/10. Về mount ra ổ ảo rồi chạy setup bằng run as administrator... Lúc nó cho chọn lựa thì chọn keep a personal... Là giữ lại tất cả các cài đặt trước đó.

Bản leak trước thì sau khi lên 8.1 rồi update thì sẽ thành full thôi -_-
  18. datbachkhoa

datbachkhoa Mới đăng kí

Mình click vào link "Get free ..." để vào store nhưng trong windows store chẳng có bản update nào của windows 8.1 cả.
  19. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

bạn thử lại đi, nếu bấm vào đó nó sẽ tự mở app store lên như bên trên mình hướng dẫn. Chúc bạn thành công!
  20. chienliv

chienliv Mới đăng kí

có 1 cách nhanh hơn rất nhiều so với cách của thớt hướng dẫn. chỉ việc vào Store nó hiện ra luôn 1 mục update win 8.1 free to đùng.

Ủng hộ diễn đàn