Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hưỡng dẫn cơ bản về việc quay phim [Nên Đọc]

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi prokid, 22/6/12.

Lượt xem: 13,815

1. prokid Thành viên cấp 2

Tổng quan:
    Đây là tài liệu đào tạo cơ bản dành cho Quay phim do chính các thành viên của SF cùng nhau xây dựng. Tuy chưa thể nói hết được hết những vấn đề của Quay phim nhưng đã nêu được những phần cơ bản của nó. Các anh chị và các bạn xem và đóng góp ý kiến để nhóm hoàn thiện hơn nữa cuốn tài liệu này, giúp nó trở thành một tài liệu hữu ích đối với tất cả những nhà quay phim.​

Download:
    (Nguồn: filmmaking.com.vn)

...
    kenminhthienmr_minh_269 thích bài viết này.
  2. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Mấy cái tiêu mục có lẽ không nên để màu xanh lá cây, nhìn chói quá mà đọc ko được rõ prokid ạh, cứ để chữ đen in đậm hoặc xanh dương đậm dễ đọc hơn ^^
  3. prokid

prokid Thành viên cấp 2

thấy nhìn cũng đâu đến nỗi .. tuoi mắt là đằng kahcs ấy chứ ...
    để lần sau post bài sẽ để màu xanh dương đậm ;))
    mr_minh_269 thích bài viết này
  4. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Link die rồi bạn ơi,fix lại giùm mình cái.
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

kiểu quay mà cứ phóng to như thế này thì là dùng phần mềm gì và xuất ra file nhẹ nhất nhỉ bà con :-/
  6. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

^
    đây là quay màn hình máy tính mà pa :|

bạn có thể dùng camstudio, microsoft expression encoder!
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

^
    ^
    Chuẩn, a hay dùng Camstudio, có thể chỉnh tốc độ cho nó nữa, edit linh tinh này nọ, và tất nhiên là có thể phóng to thu nhỏ tùy ý!

Demo 1 cái video edit trên Camstudio nhé :D
    hAckeZ thích bài viết này
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chết cha,.nhầm chỗ @@
    P/s: em quay = camstudio mà ko quay đc kiểu như thế
    mà dùng bản 7.0 thì quay tầm 5p là khoảng 60~80Mb =.=

à hiểu rồi,.tức là quay xong,.rồi mình chỉnh sửa,.chứ trong quá trình quay là ko phóng to đc,.thế mà mình cứ 8-|
  9. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

ngoài lề chút, e ít quay màn hình nên ko rõ việc phóng to thu nhỏ, nhưng bản thân e thấy cái Microsoft Expression pro hơn Cam, chất lượng cao, size nhỏ, tích hợp soft encoder, file cài đặt nhẹ .. e thấy nó chuyên nghiệp hơn Cam...

đã dùng qua Cam, e thấy size của nó quá lớn (full settings) vỡ màu những chỗ gradient, hỗ trợ voice ko tốt bằng Expression.

Hiện e đang e dùng Expression và cảm thấy rất tuyệt.
    xnox1becoi1Phạm Hữu Dư thích bài viết này.
  10. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

^ Vote làm 1 bài viết review về thằng này kèm link down, post vào mục Kiến thức tin học cho anh em diễn đàn tham khảo đê :D
    hAckeZ thích bài viết này
  11. prokid

prokid Thành viên cấp 2

đã fix ;)
    hungpk, tuanproPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  12. hieuvu899

hieuvu899 Mới đăng kí

link lỗi rồi bác chủ ơi

Ủng hộ diễn đàn