Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn đăng chủ đề (lập topic) mới trên diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 14/10/14.

Lượt xem: 83,960

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Diễn đàn lập ra đã hơn 2 năm, nhưng do một số lý do mà mình vẫn chưa có 1 topic cụ thể nào về hướng dẫn cách lập topic mới trên diễn đàn. Cho nên hôm nay mình xin làm topic hướng dẫn đầy đủ và cụ thể nhất cho các bạn newbie có thể dễ dàng tiếp cận diễn đàn hơn.

Trước khi hướng dẫn, mình xin nhấn mạnh rằng diễn đàn đòi hỏi mỗi thành viên khi lập topic mới cần phải tuân thủ đúng nội quy, và phải có đầu tư thật kỹ lưỡng vào topic cho dù đó là topic xin xỏ, cần giúp đỡ hay là chia sẻ,...Các bạn sẽ không có lý do biện hộ rằng: "Mình là thành viên mới, không rõ nội quy". Chính vì thế, nếu các bạn lười biếng đọc nội quy và lập topic mới một cách cẩu thả và thiếu đầu tư thì bạn sẽ có nguy cơ bị ban quản trị diễn đàn xử lý thật NGHIỆM KHẮC :)

Nếu các bạn có thời gian, thì nên xem qua trước video hướng dẫn này (~8 phút) để có cái nhìn trực quan hơn, tránh bị sai xót hơn khi lập chủ đề mới.

Còn nếu không có thời gian xem video thì có thể đọc hướng dẫn bằng hình ảnh như sau:

Việc đầu tiên khi các bạn muốn lập topic mới đó là xem thật kỹ Sơ đồ box trên diễn đàn (xem tại đây) để biết được chính xác box nào phù hợp để bạn lập topic. Nếu các bạn post bài sai box thì các bạn sẽ bị xóa topic và ban nick cảnh cáo 3 ngày.

Sau khi đã xác định được chính xác box mà các bạn sẽ lập topic, các bạn sẽ click vào box đó! Sau khi click vào box các bạn sẽ thấy nút Tạo chủ đề mới màu đỏ như hình dưới đây:

Sau khi ấn nút Tạo chủ đề mới, bạn sẽ thấy giao diện tạo chủ đề mới nhau sau:

Bạn bắt buộc phải đọc thật kỹ Nội quy khi lập topic mới nếu như bạn chưa đọc, đó là điều kiện kiên quyết bạn phải làm bởi vì nội quy của diễn đàn rất nghiêm khắc ở cái vấn đề lập topic mới này! Nếu bạn lười biếng không chịu đọc nội quy, thì bạn sẽ có nguy cơ bị ban nick cảnh cáo nhẹ nhất là 3 ngày, và nếu vi phạm nhiều nội quy thì sẽ bị ban nick vĩnh viễn mà không cần báo trước.

Sau khi đã đọc kỹ nội quy, bạn có thể hoàn thiện chủ đề của mình và ấn nút Tạo chủ đề mới để đăng topic của mình rồi.

Nếu sau khi đăng topic, bạn muốn chỉnh sửa nội dung topic của mình thì có thể ấn nút Sửa ở cuối topic để edit nội dung của mình.

Nếu bạn có nhu cầu đăng ảnh thì có thể click vào đây để tham khảo phần hướng dẫn.

Chúc các bạn thành công, có được những topic chuẩn nội quy diễn đàn để không phải bị ban nick nhé ;)

...
    Ngọc Kiu, Phạm Sơn Nam, Le Dao Duy11 người khác thích bài viết này.
  2. amilanista

amilanista Mới đăng kí

Thanks bác Ad :)
  3. Junghinguyen Designer

Junghinguyen Designer Mới đăng kí

Anh ơi ... em vào nó bảo bị lỗi, không có quyền xem trang hoặc thực hiện hành động này. Anh giúp em với
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Junghinguyen Designer làm ơn cho xin hình screenshot bạn ơi, bạn nói thế này thì ai giải quyết đc?
    duemmoidem thích bài viết này
  5. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Sao lại để chế độ duyệt web Private thế kia... =))))))))))))))))))))))))
  6. Phạm Hữu Dư

Lazio Auditore vì đang bật thêm nick Test để làm hướng dẫn, có gì đáng buồn cười đâu bạn nhỏ?
  7. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

À à... ra chuyện là vậy :v :v :v
  8. zingzick

zingzick Banned

thank add nhé ..
    có gì sai sót inbox thư nhắc nhở thì e rất cảm ơn
  9. Yuu Aoi

Yuu Aoi Mới đăng kí

link lỗi AD oy : [i.imgur.com/QynXV48.jpg]http//abc.com[ i.imgur.com/QynXV48.jpg]
  10. Phạm Hữu Dư

Yuu Aoi bạn đã xem hướng dẫn đăng ảnh chưa đấy?
  11. Ánh Lấp Lánh

Ánh Lấp Lánh Mới đăng kí

Có xóa được chủ đề của mình đăng không ạ?
  12. Phạm Hữu Dư

Ánh Lấp Lánh thành viên chỉ có quyền sửa nội dung topic mình lập ra thôi! Ko thể sửa tiêu đề topic cũng như xóa topic nhé.
  13. lephongnguyen

lephongnguyen Banned

jamonahomeresort-thuduc.blogspot.com/
  14. amanta

amanta Mới đăng kí

15. Phạm Hữu Dư

amanta bạn có thể ấn nút Sửa bài để update lại topic tuyển dụng của mình :)
  16. linholiu

linholiu Mới đăng kí

Mình không đăng được bài lên diễn đàn. Khi chọn "tạo đề tài mwosi" thì Diễn đàn báo lỗi:
    Diễn đàn Designer Việt Nam - Lỗi,
    Bạn không có quyền xem trang này hoặc thực hiện hành động này.

Giúp mình với, mình đang cần đăng tin tuyển dụng! Cảm ơn rất nhiều.

Read more: http://forum.vietdesigner.net/forums/cach-dung-dien-dan/create-thread#ixzz3fTVUlwli
  17. Phạm Hữu Dư

linholiu bạn tính đăng chủ đề mới ở box Hướng dẫn sử dụng diễn đàn à? Box này chỉ có BQT mới được đăng vào, bạn lập chủ đề ở box này làm gì? Đã đọc nội quy chưa hả bạn?
    visacardlinholiu thích bài viết này.
  18. conanlovevit

conanlovevit Thành viên cấp 1

Đọc nội quy là biết hết mà
  19. duongthidinh

duongthidinh Banned

add có được gắn link vào bài viêt không ak?
  20. thanhfnguyenpl

thanhfnguyenpl Thành viên cấp 2

Em đọc mà cũng chả biết đăng chỗ nào ngoài cái hướng dẫn đăng hình của bác @Dư ... em hơi ngu vấn đề này thật 3:-O

Ủng hộ diễn đàn