Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn em vẽ ra cái hình giống vậy trên photoshop với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi xrockman02, 5/10/15.

Lượt xem: 2,011

1. xrockman02 Mới đăng kí

Hình chắc đơn giản với mấy anh chị nhưng em newbie không biết vẽ sao để ra thế này, anh chị hướng dẫn em vẽ trên mặt phẳng 2d hình chữ nhật ra cái hình giống vậy, có cái tia chớp ngăn 2 bên 2 màu khác nhau giống cái lon này được không ạ, chỉ vẽ trên hình chữ nhật là được rồi ạ.

Anh chị bày em làm sao cho nó có mấy cái chữ phía sau thì càng tốt ạ, em vẽ xong cái lon rồi giờ vẽ thêm cái nhãn rồi dán vào thôi mà loay hoay 2-3 ngày chưa xong

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nói chung hình này bạn vẽ trên 2 D thì tất cả nó là trên 6 cái Layer, và sử dụng pen tool, gradient, text và tuỳ chỉnh trong layer style để vẽ :)

P/s: mình đang trên mobile không thì chỉ cho bạn từng bước rồi :D
    xrockman02 thích bài viết này
  3. xrockman02

xrockman02 Mới đăng kí

Bày em với anh ơi, em sắp thuyết trình rồi
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cơ bản là như vầy nè, mình vẽ vọi cho bạn xem chứ ko có tỉ mỉ :D
  5. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

Vẽ ra hình chữ nhật rồi........ mockup :-bd
    Nhanh gọn lẹ :D:>
  6. xrockman02

xrockman02 Mới đăng kí

Anh gia phú bày em vẽ với chứ nhìn vậy sao em biết vẽ, vẽ cho 2 bên 2 màu khác nhau thôi là đủ rồi không cần chữ hay gì hêt
  7. xrockman02

xrockman02 Mới đăng kí

mockup là sao anh binlop82
  8. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Cái này là tự làm mockup, hoặc là tìm mockup trên mạng. Rồi vẽ nhãn dán theo size của cái lon
  9. binlop82

10. xrockman02

xrockman02 Mới đăng kí

là sao anh ơi, em có sẵn file cái lon down ở mock up luôn rồi á, trong file psd có 1 hình cái lon và 1 cái hình nhãn lon, giờ em muốn vẽ hình nhãn lon giống cái trên để dán đè vào thì tự động cái lon trong file nó đổi theo luôn, mà em vẽ giống như trên không được, mấy anh giúp em với, có gì em hậu tạ cho cái card dt ạ tại em sinh viên thôi ạ gà mờ lắm
  11. binlop82

bạn bật teamview lên mình chỉ cho :3
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn