Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn ghép ảnh người bơi trong ly cafe bằng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Ghép ảnh' được đăng bởi Nguyễn Thị Kim Xuyến, 14/5/15.

Lượt xem: 15,242

1. Nguyễn Thị Kim Xuyến Mới đăng kí

Hôm nay gởi tới các bạn bài hướng dẫn ghép ảnh cùng ly café hehe, qua bài tập này hy vọng tăng khả năng tưởng tượng và thiết kế độc là cho các bạn

Việc càn thiết là chúng ta phải chọn được những tấm ảnh stock, thích hợp với nhau ở đây Phạm Khôi xin lấy 2 tấm ảnh này

, lồng chúng vào nhau và chúng ta sẽ lấy 1 anh trong tấm hình này, dùng công cụ pen để tách ảnh ra cho nét nhé.

Khi chúng ta có mode mà chúng ta cần rồi, cách tiếp theo là làm sao để làn nước chìm vào ly café, chúng ta sẽ nâng layer này lên và chỉnh thành trắng đen cho nó ( ctrl + shift + U),

chúng ta chỉ chỉnh màu này để cốt ý là đưa phần gợi sóng này về màu đen, dùng gôi bôi nhẹ layer này để lộ ra layer ở dưới, và bôi luôn cả layer dưới nữa nhé .Chúng ta sẽ có anh người mẫu như hình

Thực hiện tiếp với cô gái và chàng trai bên cạnh, chỉnh màu đậm 1 chút để có cảm giác nóng cháy da

Ở phần này, cô gái thật sự đã bị hình khác che mất khúc hình ảnh gợn sóng của mình và chúng ta phải ăn gian ở đây, Phạm Khôi sẽ lấy 1 chút da cô gái,
    chúng ta tạo vùng chọn, chuột phải chọn công cụ tranform ( ctrl + T), chuột phải chọn công cụ distort kéo ra hành hình thang như hình,
    vào menu filter -> distort -> Ripple để tạo cảm giác gợn sóng cho tấm hình

Thêm 1 em hot girl này nữa

Phạm Khôi chuyên in tờ rơi giá rẻ sẽ dùng cây cầu thang này để gắn vào ly café cho khung hình chúng ta đỡ trống trải, tách nền trắng

bằng các công cụ cơ bản, cũng sử dụng tranform -> distort để chỉnh cho thang hợp lý,

Chúng ta cần bóng đổ, để thấy rằng tấm hình hình này nó hợp lý, Phạm Khôi sẽ tạo ra một layer nữa, đổ màu đen dùng mắt cân chỉnh ánh sáng sao cho hợp lý,

xóa bớt phần đen ở vành ly đi,

chúng ta cũng làm lại bước này nhưng lại cho phần vành ly,

Blend màu nhẹ nhẹ 1 chút cho tất cả ăn khớp lại với nhau và tất cả chúng ta đã có tấm hình

Qua bài hướng dẫn này Phạm Khôi hy vọng sẽ giúp cho các bạn thiết kế phần nào về sự sáng tạo.

File photoshop này down ở mediafire nhé:
    [LOCK]http://www.mediafire.com/download/3h30w78rcaaww2f/dam+minh+trong+ly+cafe.rar[/LOCK]

Mọi ý kiến cũng như hỏi đáp xin gởi về mailthietke2.phamkhoi@gmail.com

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/5/15
    blacklarson thích bài viết này
  2. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Quảng cáo trá hình nhưng like cho tinh thần xây dựng :D
  3. hai_data

hai_data Banned

hơi ảo nhỉ
  4. congtukinhloai

congtukinhloai Thành viên cấp 1

Hướng dẫn như thế này ai mà hiểu. Đúng là quảng cáo trá hình
  5. Zannemo

Zannemo Mới đăng kí

Non tay quá -_-
    congtukinhloai thích bài viết này
  6. congtukinhloai

congtukinhloai Thành viên cấp 1

Zannemo Bác thông cảm em mới bắt đầu học photoshop bác làm được thì có thể chỉ cho em chi tiết được ko. Em cảm ơn bác nhiều
  7. Duy Lee

Duy Lee Thành viên cấp 1

Thêm chút reflect nữa nhìn cũng đẹp rồi. Good good :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn