Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn giấu 1 bài viết không cho hiện trên trang chủ Blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn/Thủ thuật Blogspot tại đây' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 6/12/13.

Lượt xem: 13,165

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Theo yêu cầu của JusTa Khôi, mình xin làm hướng dẫn cách ẩn 1 bài viết mà mình không muốn nó hiển thị trên trang chủ của Blogger :D

Vào đề luôn! Bạn vào phần chỉnh sửa template search đoạn code sau đây:
    Code:
    <div class="date-outer">
    Sau đó thay thế đoạn code đó bằng đoạn sau đây:
    Code:
    <div class="date-outer"
        <b:if cond='data:blog.pageType == &quot;index&quot;'>
        <b:if cond='data:blog.searchQuery == &quot;&quot;'>
        <b:if cond='data:blog.searchLabel == &quot;&quot;'>
                <b:if cond='data:post.url == &quot;LINK BÀI VIẾT BẠN MUỐN GIẤU&quot;'> style=&#39;display:none;&#39;</b:if>
                <b:if cond='data:post.url == &quot;GIẤU THÊM 1 LINK KHÁC&quot;'> style=&#39;display:none;&#39;</b:if>
              </b:if>
          &gt;
    Bạn thay thế cái link bài viết bạn muốn giấu vào chữ LINK BÀI VIẾT BẠN MUỐN GIẤU nhé, muốn giấu thêm 1 bài nữa thì thay thế chữ GIẤU THÊM 1 LINK KHÁC thành link bạn muốn, tương tự muốn giấu thêm nhiều bài nữa thì cứ copy cái đoạn đó ra thêm thôi :D

Hình ảnh minh họa khi thay thế code trong template nè​

Chúc thành công ^^

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/12/13
    JusTa Khôiovihau thích bài viết này.
  2. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Thanks anh :x
  3. igmhuyle

igmhuyle Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư anh ơi, em làm tương tự nhưng bài viết vẫn hiện lên trang chủ ạ
    anh xem lại giúp em với, em cảm ơn anh
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

igmhuyle bạn thử thay = đoạn code này xem có đc ko?
    Code:
    &lt;div class=&quot;date-outer&quot;
        <b:if cond='data:blog.url == data:blog.homepageUrl'>
                <b:if cond='data:post.url == &quot;LINK CẨN ẨN&quot;'> style=&#39;display:none;&#39;</b:if>
                <b:if cond='data:post.url == &quot;LINK CẦN ẨN&quot;'> style=&#39;display:none;&#39;</b:if>
           &gt;
    Hoặc bạn có thể dùng phương pháp ẩn ID bài post muốn ko xuất hiện trên trang chủ (cái này English, bạn tự mò ha)

Nếu các cách trên mà ko đc nữa thì mình cũng bó tay!
  5. igmhuyle

igmhuyle Thành viên cấp 1

em thay rồi vẫn không được ạ, chắc cho cái template của em
    cảm ơn anh nhiều lắm :D
  6. Sao không cho nó revert to draft (lưu nháp) cho nhanh bác :D
  7. Phạm Hữu Dư

Đinh Công Thành nếu là draft thì nói làm chi nữa, ngta muốn bài viết public nhưng chỉ là ko muốn nó xuất hiện ngoài home thôi nên phải dùng cách này ;)
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cách này thấy nó oải sao sao ấy, nếu muốn hide vài chục bài thì nhìn code rối lắm :P blogspot có tạo category ko nhỉ? nhét hết bài cần hide vào category đó rùi code sẽ đơn giản hơn
  9. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Mềnh thì kg rành về blogspot cho lắm nhưng cũng xin đía phát cho dzui.Category cũa blogspot tương tự như nhãn (Labels) hoặc tags (cùng chủ đề), còn về vấn đề muốn giấu Labels hoặc tags thì chịu.Mềnh không chơi với blogspot vì mềnh không thích lối thiết kế tài ba của Google blogger team. Chuyển qua joomla đi bạn, bạn sẽ mê ngay cho coi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/1/15
  10. Phạm Hữu Dư

banbaonylong Blogspot có Label, tương tự như tag của Wordpress thôi chứ ko thể như Caterory đc. Thế theo ông thì sẽ có thể giấu các bài viết có label nào đó ko xuất hiện trên home?
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ừ, chắc thế
  12. seomun

seomun Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư ơi, nhiều them mình ko tìm thấy đoạn code
    &lt;div class=&quot;date-outer&quot;&gt;
    giờ làm sao đây ? / có đoạn nào thay thế ko bảo mình với

Ủng hộ diễn đàn