Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn làm ảnh trên nền trắng?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thenguyen1993, 13/10/15.

Lượt xem: 2,664

1. Thenguyen1993 Thành viên cấp 1

Mọi người ơi ! Giúp em với em còn gà photoshop lắm !

Em muốn chỉnh sửa cho ảnh sản phẩm của mình trên nền trắng vầy nè thì phải làm sao mọi người.!
    Em đang xài PTS CS6..
    Có video hướng dẫn càng tốt ạ..! GVJeXNT.jpg

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì để backgroud là nền trắng thôi có gì khó?
    Thenguyen1993 thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

vấn đề là bạn mún sửa cái gì :-?
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái bóng đó thì bạn nhân đôi layer ra và lật ngược xuống rồi hạ opacity của layer vừa nhân nha :)
  5. Thenguyen1993

Thenguyen1993 Thành viên cấp 1

@phongthustudio em muốn làm sản phẩm trên nền trắng rồi có cái bóng vậy đó anh !!
  6. Thenguyen1993

giaphu_design em không biết mấy cái đó nằm ở đâu hết anh ơi hix!
  7. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nhân đôi rồi Ctrl + T, đưa chuột vào ảnh click chuột phải hiện ra hộp thoại cho Dítort, dùng chuột đưa vào góc trên của ảnh lật xuống, tương tự bên kia cũng vậy, chỉnh sao cho nhìn như bóng hợp lý là ok, nó sẽ có mấy phần thừa thì add layer mask, dùng cọ mềm để opacity khoảng 25% xoá mấy chổ thừa, xong ta hạ opacity bức ảnh xuống vừa phải.

P/s: mình nói chắc khó hiểu :3
  9. herodark

herodark Thành viên cấp 1

y bạn ấy là bạn ấy muốn làm 1 cái hình của bạn ấy giống như cái hình đó..
  10. Thenguyen1993

Em cám ơn anh Winter16 giaphu_design herodark rất nhiều ạ. Để em làm thử xem có gì em sẽ nhờ mọi người hỗ trợ thêm !!

Ủng hộ diễn đàn