Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn làm menu giống thế giới di động

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi tienduydlu, 10/11/13.

Lượt xem: 5,137

1. tienduydlu Mới đăng kí

Em chào các các bác, em mới tập làm web, thấy cái menu của thế giới di động khá hay, khi hover vào thì chữ và anh đổi vị trí cho nhau. Các bác có thể hướng dẫn em làm như vậy được k ạ, em xin chân thành cảm ơn các bác trước !!

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn tận dụng thuộc tính :hover của thẻ a nhé, nếu biết js thì có thể add class .hover do bạn tự định nghĩa vào cái thẻ a

như css này: khi hover vào thì nó padding-top nên bay xuống dưới thôi :D

PHP:
    #site-body .navigation-banner .navigation .col1 li.mobile a{background-color:#ff8a00;background-image:url(images/sites/icon-mobile.png);background-position:center 9px;height:90px;padding-top:65px}

#site-body .navigation-banner .navigation .col1 li.mobile a.hover{background-position:center 33px;padding-top:9px}
    tienduydlu thích bài viết này
  3. tienduydlu

tienduydlu Mới đăng kí

Dạ thank bác banbaonylong. Em hover vao nó đổi được rùi. Cảm ơn bác nhiều lắm. Nhưng em có một điều thắc mắc nữa là khi em hover vào thì nó nhảy luôn, còn muốn nó chạy từ từ giống tgdd thì sao ta!! Mong các bác chỉ giáo thêm !!
  4. banbaonylong

css3, chỉ chạy trên IE 9+, và các trình duyệt mới

thêm vào tất cả các dòng sau

PHP:
    -webkit-transitionall 500ms ease;
    -
    moz-transitionall 500ms ease;
    -
    ms-transitionall 500ms ease;
    -
    o-transitionall 500ms ease;
    transitionall 500ms ease;
    tienduydlu thích bài viết này
  5. tienduydlu

tienduydlu Mới đăng kí

Một lần nữa chân thành cảm ơn bác banbaonylong, chúc bác nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sống cũng như công việc, mong rằng bác sẽ luôn sẵn lòng hỗ trợ những thành viên nhập môn như em. !
    KaiiMkid1501 thích bài viết này
  6. banbaonylong

cảm ơn sao ko ấn like :v
    KaiiMkid1501tienduydlu thích bài viết này.
  7. tienduydlu

tienduydlu Mới đăng kí

ok chưa bác !!! hihi
    banbaonylongKaiiMkid1501 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn