Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn làm sub nhạc bằng Aegisub

Chủ đề thuộc danh mục 'Các phần mềm làm video' được đăng bởi mr_minh_269, 4/7/12.

Lượt xem: 65,500

1. mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Ở thread này mình xin gửi tới các bạn một số hướng dẫn cơ bản sưu tầm được về việc thêm phụ đề (sub) vào video bằng phần mềm Aegisub mà bạn Thuỷ đanh đá có post ở đây :D

Tất cả các hướng dẫn đều là clip tiếng Việt, vì thế các bạn có thể down về hoặc xem trực tiếp và thực hành theo rất dễ dàng, trừ khi bạn là người nước ngoài không hiểu tiếng Việt :P

Ngoài ra các bạn có thể theo dõi các bài hướng dẫn khác ở chanel này :x

Tks các bạn đã đọc bài viết, nếu các bạn chia sẻ lại bài viết sang các trang khác xin vui lòng ghi rõ nguồn :D

Theo: vozforums.com

...
    Tri Hartdegen, Kimmie, thanhthanhkawaii10 người khác thích bài viết này.
  2. Khế_Chua

Khế_Chua Thành viên cấp 1

đang cần học tks chủ top
  3. Thủy đanh đá

Thủy đanh đá Cựu quản trị

hê hê, đang định viết Tut về cái này mà chẳng thấy ai hào hứng học nên tớ nản :D
    tks bài viết
  4. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

Ai biết tự thiết kế Fx của egiusb mà không phải đi copy Fx của người khác thì dạy mình được không ai biết pm mình ở nick diễn đàn nhé :">
  5. Thủy đanh đá

-Thứ 1: Aegisub chứ không phải egiusb ( viết nhanh quá lộn àh)
    -Thứ 2: Nếu muốn tự thiết kế FX, bạn cần biết sử dụng Tag, template, lập trình Lua (gần giống như ngôn ngữ lập trình C hay pascal ý) và vẽ trong Aegisub, cũng hơi lằng nhằng đấy.
    -Thứ 3: M ngày trước cũng có học về cái này, cơ mà không thích lắm nên bỏ, muốn học căn bản cái này thì học 10 Tut của ImYuta là ok liền
    channel của bạn ý đây
    Hinagikuthanhthanhkawaii thích bài viết này.
  6. sonthanh

ImYota có 10 bài thôi có gì đâu nữa mà xem nói chung là biết được một ý như thế vẫn chưa làm gì được :))
  7. Thủy đanh đá

thành thạo 10 bài của bạn ý rồi mà chưa làm gì được thì chịu bạn :|
  8. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Cũng đâu phải ai theo tut mà đã tiếp thu được hết đâu Thuỷ, nhưng trc hết bạn sonthanh nên học những cái căn bản đã, hiểu và nắm rõ thì lúc sáng tạo sẽ đỡ bị khó khăn.
  9. sonthanh

Nói thật 10 cái video đó biết thì biết hết rồi nhưng không biết cách ứng dụng thôi xem fx của bọn nó viết một đống số kiến thức như thế vẫn chưa đủ..:))
    Ai biết thêm chỉ cho minh với or dạy lại từ đầu luôn cũng được:">
  10. thuongdu

thuongdu Mới đăng kí

theo mình các bạn nào yêu thích và có biết điều gì chúng ta thảo luận ở đây hết nhé. có gì upload hình ảnh và link càng tốt để chúng ta cùng nhau học hỏi nhé.
    mr_minh_269 thích bài viết này
  11. thuongdu

thuongdu Mới đăng kí

bạn nào có các công cụ hỗ trở aegisub thì gửi up lên media đưa link cho mình nhé, ai có 1700 fost đẹp dùng cho aegisub thì upload medeia gửi link qua cho mình nhé các ơn các bạn.
  12. Thủy đanh đá

1 số font chữ unicode đẹp mình có :)
    http://www.mediafire.com/?yd45eb6ze1c1j2v
    pass: vietdesigner.net
    Wolf, thanhthanhkawaiimr_minh_269 thích bài viết này.
  13. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

may quá, có cái này, trước còn mò làm = proshow nữa mới nể chứ=))
  14. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

giờ mình muốn làm cho giống với karaoke tức là phải hiện ra sub trắng trước một lúc thì phải làm sao??
  15. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Mình cũng thích học Aegisub này mới làm tặng gấu nhà mềnh:^^!
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em bị lỗi thế này,.ai biêt khắc phục cho em với.
    mọi hôm cài ở trên win8 vẫn làm sub bình thường,..tự nhiên dạo này nó bị như hình dưới
    Sub nào cũng bị như thế cả [​IMG]
    Mà sau khi OK xong rồi copy để chèn effect thì đều bị lỗi cả.sub nào cũng bị cả
    Em dùng bản 2.1.9 đã gỡ rồi cài đi cài lại mà ko đc
  17. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Coi lại bộ gõ có vấn đề gì không, unicode hay gì đó :3
    Nếu không fix được thì mình cũng ko rõ, bạn pm hỏi Thuỷ Đanh Đá coi ^^
    nguyen van vu thích bài viết này
  18. Kenddy Trần

Kenddy Trần Banned

cảm ơn bác nha
  19. Leo Lombard

Leo Lombard Thành viên cấp 2

covert xong ko những giảm mà nó còn tăng từ 7.69 lên 8.2 GB là sao vậy bác thớt :-<
  20. phuocrose

phuocrose Banned

toanlove371 thì lúc time bạn để dấu cách ở trước vd như
    {\k29} {\k29}Hey {\k28}there {\k73}Delilah là nó sẽ hiện toàn bộ trước 0.29s
    trước khi kara thì câu sẽ ntn (có dấu cách nhé)
    Hey there Delilah
    còn nếu như thích chữ delilah tách ra thì De li lah. time kara xong xóa khoảng cách đi
    vd nhu {k\10}De{\k10}li{\k10\lah
    toanlove371 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn