Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn làm tag @ xuất hiện danh sách tên trong như forum vietdesigner.net

Chủ đề thuộc danh mục 'vBulletin' được đăng bởi xuansongqb, 6/8/14.

Lượt xem: 9,545

1. xuansongqb Mới đăng kí

gởi admin forum,
    mình thấy forum này có phần mod tag @ có hiện ra tên khi gõ @ rất hay
    admin có thể share được không?
    cảm ơn nhiều

mod tag như hình minh họa

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Xenforo mới có, vbulletine thì lên 4rum nó xem thử
    xuansongqbZinP thích bài viết này.
  3. xuansongqb

xuansongqb Mới đăng kí

cảm ơn banbaonylong nhé, để mình lên tìm thử, hi vọng có
  4. banbaonylong

bạn khá buồn cười, 4rum của VDS là Xenforo còn 4rum bạn thì là VBulletine là 2 thứ khác nhau, share thế nào đc
  5. xuansongqb

xuansongqb Mới đăng kí

banbaonylong
    í mình là để lên 4fum vbulletin tìm á, và hi vọng là có mod nào đó tương tự, nhưng không có
  6. banbaonylong

bạn có thể convert sang sử dụng xenforo ;)
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn nên dùng Xenforo, nó hay hơn Vbb nhiều ;)
  8. vanthinh129

vanthinh129 Mới đăng kí

Chỉnh sửa lần cuối: 22/12/14
  9. Phạm Hữu Dư

Bạn có thể phân tích rõ thua nhiều là thua những gì ko vanthinh129
  10. vanthinh129

vanthinh129 Mới đăng kí

Về sự ra đời thì vBulletin có từ rất lâu rồi nên: lỗi được cải thiện rõ rệt qua từng phiên bản, từ bảo mật đến plugin cũng nhiều.
    Về độ mượt mà hay responsive thì vBulletin 5 chắc cũng hok kém xen
    Biến thể của diễn đàn vBulletin cũng rất đa dạng phù hợp với nhiều loại dịch vụ như rao vặt,du lịch,v.v...
    Đại loại vậy :D
  11. Phạm Hữu Dư

vanthinh129 về lỗi thì mặc dù Xen ra sau nhưng đã fix gần như hết và tốc độ fix rất nhanh, đặc biệt vụ chống Spam, việc mà Vbb thường mắc phải. Addon cũng nhiều rồi, mà mình nghĩ addon nhiều ít ko quan trọng, vì xài nhiều làm gì cho nó nặng và lỗi.
    Về responsive thì cứ coi như là như nhau.
    Còn về biến thể đa dạng thì Xen cũng rất đa dạng, mình đã thấy rất nhiều site dùng Xen, từ diễn đàn, báo chí, site giải trí như haivl,...

Thế nên về mặt thua thiệt thì mình thấy rất ít so với mặt hơn, đơn giản là vì Xenforo ra đời sau Vbb và nắm bắt hết các mặt mạnh và khắc phục khuyết điểm, kèm theo những tính năng rất hợp thời hiện nay nên từ đó nó phát triển hơn, và nhiều forum đã từ bỏ vbb để chuyển sang xen rồi đấy!
  12. vanthinh129

vanthinh129 Mới đăng kí

mình cũng đang theo dõi thử khi data ít và nhiều thì cái nào chạy mạnh hơn vì hôm bữa cũng có 1 bạn nói là khi chuyển qua xen thì rất mượt,nhưng khi lượng thành viên và bài viết lớn thì nó khá chậm mặc dù server khá mạnh nên có ý chuyển về vbb
  13. vanthinh129

vanthinh129 Mới đăng kí

14. Lenovo

Lenovo Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn