Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn mình làm mẫu giấy này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Võ Hoài Nhân, 11/8/14.

Lượt xem: 2,126

1. Võ Hoài Nhân Mới đăng kí

giúp mình rõ với, có anh chỉ dùng pen tool mà minh ko biết rõ

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Cái này bạn nên dung stroke để tạo đường viền cho đều và nhanh chứ không nên dùng pen tool vừa lâu vừa khó.
    Tạo đường chọn xung quanh đối tượng sau đó vào edit/stroke/nhập màu viền và thông số độ rộng của đường viền, chọn kiểu đường viền từ trong ra hay từ ngoài vào hoặc từ giữa/ok
    Võ Hoài Nhân thích bài viết này
  3. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Ý bạn ấy dùng Pen là tách đối tượng, tách xong mới dùng stroke, shadow, gadient,, cái hình nền thì tham khảo bộ lọc filter là làm dc. Add thêm lớp texture nữa cho nó cũ cũ như tờ giấy.
  4. Võ Hoài Nhân

Võ Hoài Nhân Mới đăng kí

ý mình hỏi là phần mẫu giấy ghi chữ "back to the time..." á.mấy anh kêu dùng pen vẽ mà mình vẽ hoài ko ra. còn thêm phần tạo bóng đen sau ảnh nữa nhe mọi người.
  5. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Võ Hoài Nhân Bạn dùng pen vẽ xong Stroke path là được chữ như hình (bấm B để chọn thông số Brush trước nhé)
    bóng đen phía sau thì nhân layer đối tượng lên dùng Filter> Blur>Gaussian Blur là được
    or khám phá thêm, mình cũng mới vọc xong :))
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

chủ thớt muốn hỏi cái 3D, lúc trước, mình lấy TUT và mình chuyển thành actions, từ 3D Happy Birthday của Vietdesigner, lâu quá, bi giờ hok biết nó nằm chổ nào, bạn sài đỡ Magic 3D Actions, từ nơi khác vậy ! :))

đổi màu theo ý bạn, trước khi chạy Action, muốn đổi hường, đổi chiều, thì lật ngược hình đang làm, mới chạy actions, chạy xong, lật up hình lại, là có hướng tùm lum loạn xạ, ha ha ! :))

àk, thấy TUT Vietdesignere roài, nằm duối này ! :))

http://forum.vietdesigner.net/threads/hieu-ung-chu-huong-dan-cach-tao-chu-3d-bang-photoshop.7891/

Chỉnh sửa lần cuối: 12/8/14
    vanthao171088 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn