Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn sử dụng texture để tạo hiệu ứng tuyết rơi lung linh trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/12/14.

Lượt xem: 25,015

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Còn chưa đầy 3 tuần nữa là đến giáng sinh rồi! Thấy trên Facebook cũng như diễn đàn chúng ta xuất hiện khá nhiều bộ ảnh mang không khí giáng sinh, nên hôm nay xin mạn phép làm 1 video hướng dẫn tạo tuyết rơi vô cùng đơn giản với texture, đơn giản mà còn cực kỳ nhanh nhé, rất thích hợp cho newbie :D

- Các bạn có thể vào đây xem 1 bộ ảnh tuyết rơi lung linh đã áp dụng cách dùng Texture nè:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/hinh-anh-offline-photo-vietdesigner-30-11.74787/

- Trước hết các bạn cần vào đây để download bộ 26 texture tuyết về để thực hành nè:
    http://vietdesigner.net/2012/12/26-snow-textures-set-free-download/

- Mình sử dụng hình ảnh của LeeOttawa để làm video tutorial này, các bạn có thể lấy stock thực hành tại đây:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/ottawa-girl-and-balloons.74968/

Okay! Sau khi đã có đầy đủ nguyên liệu thì các bạn có thể xem video hướng dẫn này rồi nhé:

Chúc các bạn có được 1 bộ ảnh giáng sinh như ý muốn :D

...
    NhậtN, HuyMis, vutxdesigner20 người khác thích bài viết này.
  2. tulam

tulam Thành viên cấp 2

qóa cool :like:
  3. Bruno Bình

Bruno Bình Thành viên cấp 1

oh yeah.... bác cứ post clip hay như thế này tip nhé.... :)
  4. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Tuyệt vời ông mặt zời,,, mùa đông chắc lạnh lắm đây
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bruno Bình dĩ nhiên là sẽ post, cơ mà ko có nhiều thời gian đụng tới Photoshop nên ko dám làm nhiều video về cái này, nên có sơ sót gì mong anh em đừng khắc khe quá ;)
    Bruno Bình thích bài viết này
  6. hanhdien94

hanhdien94 Banned

CẢM ƠN BẠN
  7. hanhdien94

hanhdien94 Banned

RẤT HỮU ÍCH
  8. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Các bác ơi, cho em hỏi, sao giờ e không xem được video nữa nhỉ, vào các trang khác cũng vậy
  9. Phạm Hữu Dư

duypv2742 chắc 1 là do mạng, 2 là do Youtube đang có vấn đề! :D Thử lại coi đc chưa?
  10. duypv2742

Anh Phạm Hữu Dư k được a ạ. Laptop e vs máy công ty đều bị thế, về nhà cũng thế, hay là phải cài cái gì a nhỉ, vào các trang khác cũng k xem được ạ
  11. thaisonit

thaisonit Thành viên cấp 2

duypv2742 Mạng cơ quan của bạn có vấn đề rồi. Mọi người vẫn xem được mà. Thử Refresh Internet lại xem.
    duypv2742 thích bài viết này
  12. Phạm Hữu Dư

Sao lại có chuyện khó hiểu thế nhỉ? Video Youtube đâu có yêu cầu gì để đc xem đâu duypv2742
    duypv2742 thích bài viết này
  13. duypv2742

Hì. Có gì đó k ổn ạ. Thôi em đành ấn vào link ở trên để xem trên Youtobe vậy
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  14. batboyz

batboyz Mới đăng kí

đúng cái mình đang muốn tìm hiểu mùa Noel :3 cám ơn
  15. bind9x

bind9x Banned

Tuyệt cú mèo, 1 bài tut rất hay, tận dụng ngay làm quà tặng gấu :*
  16. Neola

Neola Mới đăng kí

HÌnh như link media Fire die rồi đó mọi người
    \

Ủng hộ diễn đàn