Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo 1 Mockup rất ấn tượng trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế' được đăng bởi xuanlocshop, 23/11/13.

?

Bạn thấy mockup này thế nào ??

Bình chọn đã đóng 30/11/13.
  1. Hay .dễ hiểu

14.3%
  2. Hướng dẫn rõ ràng

0 vote(s)
    0.0%
  3. Có ích

71.4%
  4. Không có ích tí nào

0 vote(s)
    0.0%
  5. Không ấn tượng

0 vote(s)
    0.0%
  6. Rất ấn tượng

14.3%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 33,935

1. xuanlocshop Thành viên cấp 2

Hôm nay online thấy bài mockup khá hay nến giới thiệu cho những ai đam mê..những đồ vật li ti này
    Kết quả cuối cùng

Nhà thiết kế và những người liên quan trong lĩnh vực thiết kế không ngừng tìm kiếm các nguồn tài nguyên để trình bày thiết kế, công trình của họ cho khách hàng. Họ muốn ngừng hiển thị tác phẩm của mình một cách phẳng và nhàm chán và họ cũng muốn sử dụng các nguồn lực để giúp họ trình bày công việc của họ một cách thực tế hơn.Chúng tôi kêu gọi các nguồn lực "Mockups" và trong dịp này, chúng ta sẽ làm một mockup thực tế của thẻ kinh doanh trên một giấy A4. Vì vậy, chúng ta hãy bắt đầu.
    Tài sản hướng dẫn

• Giấy A4 PSD
    Bước 1: Chuẩn bị các hình ảnh trong Lightroom.

Nhập khẩu các hình ảnh mà bạn sẽ sử dụng cho mockup của bạn trong ri, để giảm tiếng ồn và chỉnh sửa một số không hoàn hảo và sau đó cân bằng bóng tối và ánh sáng.
    Bước 2

Làm sạch hình ảnh của nếp nhăn và các đối tượng được xả rác bức ảnh, trong trường hợp này chúng tôi sẽ loại bỏ các điểm màu trên danh thiếp, được sử dụng để tập trung các khu vực của bức ảnh.
    Sử dụng các công cụ diệt điểm (Q) và chọn vùng mà bạn muốn thay thế.

Bước 3

Thiết lập các tiếp xúc, độ tương phản, bóng, trắng và người da đen. Cũng làm tăng sự rõ ràng để làm cho hình ảnh nhìn một chút sắc nét hơn.
    Tôi đã sử dụng các cài đặt sau cho hình ảnh này: Exposure = 0,35 , tương phản = -16 , nổi bật = -30 , Shadows = -14 , người da trắng = 11 , Đen = -44 .
    Để loại bỏ màu sắc xung quanh các cạnh và tăng độ sắc nét trong các bức ảnh tôi đã sử dụng các giá trị sau:Clarity = 54 , Vibrance = -19 , Saturation = -46 .
    Bạn có thể đặt chúng như bạn muốn.

Bước 4

Giảm nhiễu hình ảnh, điều này làm cho mockups nhìn thực tế hơn, nhưng trong trường hợp này tôi giảm nó chỉ là một chút, tôi khuyên bạn nên cấu hình này, trong Sharpening Bảng điều chỉnh thiết lập: Số tiền = 14 , mặt nạ = 2 , trong Noise Reduction Bảng điều chỉnh thiết lập: Độ sáng = 59 , chi tiết = 36 , tương phản = 48 .
    Như bạn có thể nhận thấy sự thay đổi này là khá rõ ràng cho đến nay, hình ảnh của bạn sẽ trông như thế này.
    Bước 5

Sau đó, xuất khẩu các hình ảnh, với độ phân giải 3000x2000 ở 300dpi. Để làm điều này, nhấn Ctrl (Command) + Shift + E , và sau đó mở nó trong photoshop.
    Bước 6: Làm Kinh doanh Thủy Mockup

Mở hình ảnh trong photoshop File / Open và tìm kiếm "A4 - Danh thiếp mockup" hình ảnh.
    Bước 7

Mở A4 và thẻ kinh doanh thiết kế của bạn trong photoshop.
    Bạn có thể lặp lại quá trình trước để mở thiết kế hoặc bạn cũng có thể kéo và thả các thiết kế của bạn trong khu vực tab.

Bước 8: Làm Smart-đối tượng Thiết kế

Để loại bỏ trạng thái bằng phẳng của hình ảnh bằng cách nhấp đúp vào layer hoặc nhấp chuột phải và chọn lớp từ nền ...
    Bước 9

Bây giờ, trước khi sử dụng thiết kế, bạn phải chuyển đổi nó thành một Smart Object . Để làm điều này, bạn phảibấm chuột phải vào nó và chọn Convert To Smart Object
    Bước 10: Di chuyển các thiết kế

Bây giờ bạn có để kéo các thiết kế thành hình ảnh chúng tôi đã thiết kế cho mockup, nó là rất dễ dàng, chỉ cần chọn công cụ Move Tool (V) và chọn thiết kế (không phải là lớp) và mang đến tab mockup.

Bước 11: Chuyển đổi đối tượng thông minh

Bạn sẽ thay đổi quan điểm của các đối tượng thông minh và đặt nó nơi mà nó thuộc về. Để làm điều này, bạn phải nhấn Ctrl (Command) + Tkéo mỗi đỉnh của góc để cung cấp cho các quan điểm mong muốn, sau đó nhấn Enter.
    Bước 12

Thiết lập chế độ hòa trộn cho Smart-Object, và chọn Multiply
    Bước 13:

Bây giờ, thêm các thiết kế bên thẻ khác, bạn chỉ cần lặp lại các bước 8 , 9 , 1011 .
    Lặp lại Bước 12 thiết lập chế độ hòa trộn cho Smart-Object, và chọn Multiply .
    Bước 14: mặt nạ thông minh-Object

Mặt nạ lớp Smart Object. Để làm điều này, bạn sử dụng công cụ Polygonal Lasso Tool (L) và chọn vùng của thẻ kinh doanh, báo chí Ctrl (Command) + Shift + I để đảo vùng chọn.
    Bây giờ tinh chỉnh cạnh, nhấn Ctrl (Command) + Alt + R , vì vậy Feather = 1, độ tương phản = 15, chuyển cạnh = 30 và OK.
    Bước 15

Giữ phím Shift quan trọng làm cho kích vào Add Layer Mask nút nằm ở dưới cùng của bảng layer.

Bước 16

Bây giờ, thêm thiết kế giấy A4, bạn chỉ cần lặp lại các bước 8 , 9 , 1011 .
    - sau các lớp mask Smart-Object với Polygonal Lasso Tool (L) .
    - Lọc cạnh, nhấn Ctrl (Command) + Alt + R , vì vậy Feather = 1, độ tương phản = 15, chuyển cạnh = 30 và OK.
    - Bấm phím Shift chính bạn click vào Add Layer Mask nút nằm ở dưới cùng của bảng layer.

Bước 17

Có vẻ như đây đã qua, và ngay từ cái nhìn đầu tiên sẽ rất tốt, nhưng chúng tôi muốn nó trông như thật nhất có thể, bạn sẽ thêm một chút mờ với mockup.
    Cho rằng bạn sẽ thực hiện lựa chọn, chúng tôi sử dụng một hình chữ nhật lựa chọn như trong hình dưới đây.

Đảo ngược vùng chọn nhấn Ctrl (Command) + Shift + I . Lọc cạnh, nhấn Ctrl (Command) + Alt + R , vì vậy Feather = 185,8, độ tương phản = 15, chuyển cạnh = -30 và OK.
    Hãy chắc chắn rằng bạn đã chọn A4 lớp giấy, vào Filter / Blur / Gaussian Blur ... và viết 2.5 cho các giá trị bán kính.

Bước 18: Thêm Blur để các lớp khác.

Bạn sẽ không lặp lại các bước trước đó, những gì bạn sẽ làm gì cho thêm vào các lớp khác tác dụng làm mờ là:
    Trong khi giữ phím Alt , sẽ chọn trong lớp, nơi nó nói thông minh lọc , và bạn sẽ kéo lớp trên cùng (Lặp lại các bước tương tự để các lớp khác).

Bước 19: Làm ảnh hưởng của chồng thẻ.

Điều đầu tiên cần làm là: Tổ chức các lớp vào các thư mục và đổi tên chúng.
    Bước 19

Chọn layer bạn muốn làm cho hiệu ứng ngăn xếp vô hiệu hóa Blur lọc và bản sao chỉ một lần, Click chuột phảivào layer và chọn Duplicate Layer lựa chọn. Sau đó, bạn sẽ xóa các mặt nạ của layer mới.
    Bạn có nhớ Bước 11: Chuyển đổi đối tượng thông minh .
    Vâng, bạn phải lặp lại bước 19 và 11, nhiều hơn bốn lần.
    Bước 20: Lựa chọn khu vực

Chú ý đến những điều sau đây, Giữ Ctrl (Command) chính bạn sẽ nhấp chuột vào hình thu nhỏ của lớp như thể hiện trong hình ảnh.
    Bây giờ, giữ Ctrl (Command)phím Alt bạn sẽ bấm vào các lớp trên.
    Bây giờ tinh chỉnh cạnh, nhấn Ctrl (Command) + Alt + R , vì vậy Feather = 1, độ tương phản = 15, chuyển cạnh = 30 và OK.
    Bây giờ, các lớp mask bằng cách nhấn vào nút bên dưới mà nói Add Vector Mask .

Bây giờ chọn lớp trên và lặp lại các bước tương tự cho đến khi bạn đạt đến lớp chính.

Cho phép lọc thông minh cho các lớp làm việc và tiếp tục ở phía bên kia của thẻ trong thư mục khác.
    Bước 21: Hoàn thành Stack của Kinh doanh Thủy

Để có được hiệu quả ngăn xếp cho phía bên kia của thẻ, bạn nên lặp lại các bước trước đó trùng lặp, biến đổi và mặt nạ lớp.
    Bước 20: Hãy cố gắng thiết kế khác

Nếu bạn vẫn không biết làm thế nào để thay đổi hình ảnh đó là trong một đối tượng thông minh theo các bước sau:
    Nhấp chuột phải trên lớp để thay đổi và Chọn Edit Contents.

Đặt hình ảnh của bạn, tiết kiệm Ctrl (Command) + S và Đóng Ctrl (Command) + W .
    Bước 21: Thưởng thức Mockup của bạn

Như bạn thấy, làm cho một mockup như thế này mà không phải là phức tạp. Trong khi bạn có công cụ cần thiết để làm một công việc chuyên nghiệp bao gồm nhiếp ảnh (đó là lịch sử khác) tất cả mọi thứ sẽ dễ dàng hơn. Những kỹ thuật này đã được sử dụng để tạo ra infinity , tôi khuyên bạn nên có một cái nhìn xung quanh, Infinity là một đám mây nguồn cảm hứng cho bạn để tạo ra những người khác mockups
    Đối với chúng tôi là rất quan trọng biết ý kiến của bạn về bài viết này, đừng quên cung cấp cho chúng tôi một bình luận và nếu bạn thực hiện một mockup dựa trên hướng dẫn phần này với chúng tôi trong bài viết này.
    Nhờ
    Tác giả:

Carlos Viloria

Nguồn bài này: originamockup.com

Ai có nhu cầu download PSD Mockup này thì vào link này nhé:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...giay-a4-letterhead-va-businesscard-dep.42777/

...
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

Bài hướng dẫn khá hay, mình học được nhiều thứ, tuy nhiên dùng GG trans ko phải là 1 kế sách tốt =.=''
    Taivan thích bài viết này
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tiêu đề sai, post bài cũng sai box luôn! Tinh thần chia sẻ là tốt, nhưng lần sau cố gắng chú ý hơn :)

Đã fix!
  4. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Mục đích chia sẻ thì thốt nhưng mà đi google dịch thế này mất cả hứng lắm.
  5. minhtuchou

minhtuchou Thành viên cấp 1

cám ơn bài viết của bạn, mình nghĩ lần sau bạn có thể sử dụng luôn tiếng Anh chứ dịch ra vậy mình đọc một hồi mới hiểu :P
  6. minhphan0234

minhphan0234 Banned

Chào bạn , chúc topic cụm từ bạn đông khách khứa nghen , Up lên cho dã man người đồng chộ nè !
  7. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Bài viết kha hay.. cảm ơn bạn
  8. Thiên Bình

Thiên Bình Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn đã chia sẻ nhưng theo mình nên bỏ chút thời gian chỉnh lại câu văn, đọc câu văn của GG nghe khó chịu lắm :_)
  9. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Bài hay
    Thanks nha
  10. nguyễn hưng thach

nguyễn hưng thach Mới đăng kí

11. SimpSonHoang

SimpSonHoang Mới đăng kí

Hướng dẫn hay, lúc làm project mình cũng nghiệm ra được điều này, có làm thì mới biết, các bạn nên nghịch và tạo mockup cho riêng mình.
  12. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Thanks tất cả các góp ý lần sau mình sẽ chĩnh sữa bài dịch cho dễ hiểu hơn..
  13. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Xin lỗi vì đã đào mộ topic này!
    Mình làm tới bước thứ 11: khi bấm ctrl + T lên layer smart object thì nó ra như hình dưới, hoàn toàn k có chức năng Distort để di chuyển các góc theo không gian. ( không biết có phải do mình xài PTS CS3 không?)
    Cách của mình là không cover layer sang smart object trước mà kéo trực tiếp sang khung a4, thay đồi kích thước cho giống rồi mới cover sang smart object.
    Nếu do lỗi của CS3 thì tác giả nên lưu ý thêm ở phần đó.
  14. davidpotter

davidpotter Banned

Thank's bạn đã chia sẻ.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/3/15
  15. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Thanks đóng góp lúc mình làm thữ ko có sai sót nào - mọi thứ vẫn OK Mình xài PS CC nên không biết phiên bản khác thế nào.Bạn nào thấy sai sót góp ý cùng sửa nhé
  16. VuDanThanh

VuDanThanh Banned

bạn ơi hình die hết rồi up lại đi
    Diệu KaiO thích bài viết này
  17. phathienguom

phathienguom Mới đăng kí

Bạn ơi giúp mình fix lại hình ảnh được ko. Đang nghiên cứu làm mockup, mong bạn giúp.
  18. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình đã fix lại hết ảnh giùm chủ thớt, ảnh die hơn nửa năm nay rồi mà chẳng thấy fix! Chia sẻ là tốt, nhưng cũng nên có trách nhiệm với topic mình lập ra chứ :)
    phathienguom thích bài viết này
  19. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

20. phathienguom

phathienguom Mới đăng kí

Cảm ơn anh Dư ạ, Làm Mock up cho bìa sách may có cái này.

Ủng hộ diễn đàn