Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo ảnh làm bằng lego bằng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng hình ảnh' được đăng bởi Ctrl+Alt+Del, 1/4/14.

Lượt xem: 5,549

1. Ctrl+Alt+Del Thành viên cấp 1

Chào các bác, các bro cho em đóng góp phát đầu, vì là '' lần đầu của em nó'' nên có gì không phải mong các bro bỏ quá cho và góp gạch đá nhiệt tình để em có thêm nghị lực
    1 (lời nói đầu) Không biết các bác đã xem cái này
    bao giờ chưa?
    cá nhân em thấy rất ấn tượng nhưng hơi khoai đối với những bạn mới làm quen với photoshop
    Và tình cờ hôm nay em xem được cái này http://www.photoshoptutorials.ws/photoshop-tutorials/photo-effects/turn-photos-lego-photoshop/ . em thấy có vẻ ngon hơn, dễ làm hơn nên quyết định làm thử và ''Converter'' cho anh em gà mờ như em có thêm 1 món ngon để vọc vạch
    2 sì tốc sử dụng trong bài

Giờ thì bắt đầu
    Mờ file ảnh lên( chú ý, bạn nên chỉnh lại size cho ảnh để dễ làm hơn như hình sau
    Nhân đôi layer vừa chỉnh size>chọn Convert to Smart Object> chọn Filter>Pixelate thiết lập thông số khoảng 60-65( bạn nên nhớ con số này sau còn dùng)
    Kết quả như này
    Tạo 1 file mới với kích thước pixcels bằng với thông số các bạn thiết lập cho Pixelate ( ở đây là 65-65)> fill màu với Use là 50%Gray>ok
    ta có
    Tạo 1 Ellipse Tool (tròn) chính giữa ảnh
    Chọn layer ellipse Tool và thiết lập như hình
    Làm tương tự với layer nền nhưng chỉ chọn Bevel & amboss thôi xong ta sẽ có 1 hình lego
    Tiếp đến ta vào Edit>Define Pattern, lưu cái pattern bằng 1 cái tên dễ nhớ
    Tiếp đó các bác quay lại hình ban đầu, chọn Layer>New fill Layer>Pattern fill > ok>ok Ta sẽ có như sau
    Bước kế , ta chọn chế độ hòa trộn Liner light cho layer pattern fill vừa xong
    bước cuối, tạo 1 solid color ( click vào biểu tượng create new fill or adjustment layer ở dưới khay layer)>chọn màu đỏ ( đỏ tùy thích )>chọn chế độ hòa trộn Saturation
    Đó, nó đó!!!!!!!!!
    Kết quả em quên không save :D
    ........nhưng đây là hình khác em đã làm
    ... đệch, không hiểu sao em không up được ảnh nữa, em bình luận sau vậy.
    CHÚC CÁC BÁC NGÀY MAI ĂN NHIỀU BÁNH NHA!
    THANKS FOR WATCHING !
    Nguồn:http://www.photoshoptutorials.ws

...
    maxiqboy, cuongpb139Phạm Hữu Dư thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn