Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo bộ ảnh động của Facebook để comment trên Vietdesigner

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Felix Lee, 8/4/15.

Lượt xem: 4,904

1. Felix Lee Thành viên cấp 2

Do thấy bộ ảnh động trên Facebook rất cute nên mình đã tìm cách tạo lại nó nhằm mục đích sử dụng comment trên các diễn đàn hỗ trợ ảnh GIF. Nhân đây mình xin chia sẻ lại cách mình làm nhanh chóng và cũng khá mượt.
    Cái này cũng khá đơn giản nên khuyến cáo chỉ dành cho Newbie như mình thôi ạ.
    Demo 3 cái mình vừa làm xong :D. Bạn nào có nhã hứng thì làm rùi comment vào bên dưới để mình load về với nhé! Hii
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Dưới đây là cách mình làm:
    B1: Vào tạo cái stt private để comment các hình mình muốn tạo:

B2:Trên trình duyệt nhấn F12 để vào Firebug
    Làm theo hình minh họa dưới để lấy URL của ảnh gốc

ở đây là: "https://fbcdn-dragon-a.akamaihd.net...20x320/851582_490565541056891_461379812_n.png"
    Copy cái này paste vào tab khác rồi tải cái ảnh PNG này về.
    B3:Vào trang http://imagesplitter.net/ để tách ảnh thành nhiều phần bằng nhau (ở đây là 4 hàng và 5 cột)

B4: Split và tải về giải nén vào 1 thư mục
    Vào PTS mở ảnh đầu tiên lên, sau đó place lần lượt các ảnh theo thứ tự tên.
    B5: Vào Window > Timeline lên để làm ảnh động
    Để time cho mỗi ảnh tĩnh là 0.1 Seconds. Duplicate 20 frame (vì có 20 ảnh con), mỗi frame để 1 layer theo thứ tự từ dưới lên :D
    Cuối cùng Ctr + Alt + Shift + S (Save for web) lưu dạng ảnh gif và share cho anh em xài :D
    Mình xin hết ạ!

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Felix Lee thích bài viết này
  3. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Test thử 1 cái cho vui
    Felix Lee thích bài viết này
  4. Nguyễn Danh Lợi

Nguyễn Danh Lợi Thành viên cấp 1

Vất vả phết mới đc 1 cái bác nhỉ :D, dùng của nhà cho nó lành :-"