Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo tab Youtube trên Facebook Fanpage đẹp chuyên nghiệp

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/11/14.

Lượt xem: 10,213

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Nếu bạn đang sở hữu 1 kênh Youtube channel và 1 fanpage trên Facebook thì việc tạo 1 tab Youtube trên Fanpage là rất cần thiết trong việc quảng bá, giới thiệu các video đến các thành viên fanpage của mình là một điều rất cần thiết :)

Chính vì thế mình có làm 1 video hướng dẫn cách tạo Youtube tab trên Fanpage, ngoài ra bạn có thể tạo thêm tab Pinterest, Instagram, Twitter và tab HTML (tự bạn tùy chỉnh với code). Mình tin chắc video này sẽ hữu ích với các bạn chuyên về social media.

Ví dụ demo các bạn có thể fanpage Cộng đồng Designer Việt Nam để tham khảo, các bạn sẽ thấy tab App ở phía bên trái như hình dưới:

Sau đó bạn thử ấn vào tab Youtube, nó sẽ hiện ra giao diện tab Youtube trên Fanpage của bạn như sau:

Link trực tiếp để vào tab: https://www.facebook.com/DesignerVietnam/app_349313058487732

Trông rất chuyên nghiệp đúng không nào? :D

Mời các bạn xem video hướng dẫn:

Xem tham khảo thêm bài viết tạo username cho Channel Youtube của bạn tại đây:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...nk-dep-de-nho-danh-cho-youtube-channel.68132/

...
    heoconyeucarot, dungvictory, hungnam90901 người khác thích bài viết này.
  2. lovekieu

lovekieu Thành viên cấp 1

sao mình làm xong nó lại ra trống không nhỉ
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

lovekieu sao lại trống ko đc chứ, coi chừng bạn add tab HTML rồi đấy :)
  4. lovekieu

nó bị như này anh ơi, e làm đúng là youtube tab:)
  5. Phạm Hữu Dư

6. lovekieu

7. Phạm Hữu Dư

lovekieu thử tạo 1 tab khác xem đc ko? mình cũng ko hiểu nỗi tại sao lại trắng trơn thế kia :)
    lovekieu thích bài viết này
  8. lovekieu

ok để em làm lại thử xem sao. Thanks bro :)
  9. lovekieu

Đã tìm được nguyên nhân rồi anh, bình thường những channel sạng youtube/user/abc thì chỉ để abc là được :D

Ủng hộ diễn đàn