Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo thêm nút Đăng ký ở sidebar của Xenforo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn - Thủ thuật Xenforo' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 27/11/13.

Lượt xem: 16,822

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Mặc định ở sidebar Xenforo chỉ có 1 nút Đăng ký thành viên, kèm cả chức năng đăng nhập. Đối với ai thích tách riêng 2 nút này ra, tức là đăng ký và đăng nhập sẽ đi riêng thì mình có 1 giải pháp vô cùng đơn giản sau đây :D

Demo online bạn có thể xem trên chính forum này!

Sau khi thêm 1 nút đăng ký nữa

Cách làm rất đơn giản, bạn tìm đến template sidebar_visitor_panel và tìm đến đoạn code sau đây:
    Code:
    <label for="LoginControl" id="SignupButton"><a href="{xen:link login}" class="inner">{xen:if $xenOptions.registrationSetup.enabled, {xen:phrase sign_up_now}, {xen:phrase log_in}}</a></label>
    Và thêm vào trên nó đoạn code này:
    Code:
    <label id="SignupButton"><a href="http://forum.vietdesigner.net/register" target="_blank" class="inner">{xen:if $xenOptions.registrationSetup.enabled, {xen:phrase sign_up_now}, {xen:phrase log_in}}</a></label>
    Lưu ý, đổi cái phrase của nút bên dưới từ sign_up_now thành sign_in_now nhé!

Chúc bạn thành công ;)

...
    Chicken-Soul, LoveLay0511, Nguyễn Tôm2 người khác thích bài viết này.
  2. Quoc Cuong Pham

Quoc Cuong Pham Mới đăng kí

Cho minh hoi bac Du 1 chut. doan nay minh phai thay ntn theo forum minh --->
    http:// forum.vietdesigner. net/register" target="_blank" class="inner">
    vi neu vi du site ban khong vao dc thi site minh co vao dc khong :-s
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Quoc Cuong Pham bạn đổi thành link website của bạn chứ, ví dụ: websitecuaban.com/resgister
    Luật sư Nguyễn Đức LongQuoc Cuong Pham thích bài viết này.
  4. Quoc Cuong Pham

E lam forum theo huong " the gioi phang cua bac " nhin rat tinh te va sang trong
    vuong hom sac canh :)
    xl vi o quan net khong cai dc vietkey a :">
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/6/14
  5. Quoc Cuong Pham

Em lam duoc roi ma sao no ra 2 dong -->
    sing_in_now
    sin_up_now
    Vao dau de thay doi thanh Dang nhap / Dang ky vay bac :-s

Update : hieu roi phai tao phrase moi va Viet Hoa cho no :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/6/14
  6. Chào Phan Hữu Dư!
    Anh đã đọc nhiều bài viết của em thấy rất bổ ích, diễn đàn của bên anh là tuvanphapluat.org hiện nay anh tạo thêm nút Đăng kýsidebar của Xenforo làm theo hướng dẫn của em, đã đổi cái phrase của nút bên dưới từ sign_up_now thành sign_in_now nhưng không được, một nút hiện ra chữ "sign_in_now". Em giúp anh, hướng dẫn kỹ hơn để có được 2 nút có chữ " Đăng ký thành viên" và " Đăng nhập", bỏ dấu ! sau chữ Đăng ký thành viên.
    Cảm ơn em!
  7. Phạm Hữu Dư

Luật sư Nguyễn Đức Long thích bài viết này
  8. Cảm ơn em!
    Anh đã thêm được nút "đăng nhập" rồi nhưng phần " đăng ký" thì anh không thể bỏ được dấu chấm than "!". Em hướng dẫn anh nhé.
  9. Phạm Hữu Dư

10. Cảm ơn em!
    Anh đã tìm khắp rồi mà không thấy
  11. Phạm Hữu Dư

Luật sư Nguyễn Đức Long 1 là ở template, 2 là ở phrase thôi anh ạ, mà nếu anh tìm ko ra thì em thấy nó cũng ko có vấn đề gì to tát cả, dấu chấm than thui mà :)
  12. Cảm ơn Dư!
    Diễn đàn của anh hiện nay sau khi đăng nhập, phần đăng nhập hoặc đăng ký ở lề phải bên trên trang web không ẩn đi được.
    Dư hướng dẫn anh nhé.
    Anh cảm ơn chú nhiều.
  13. ailovepho

ailovepho Thành viên cấp 1

Cảm ơn bác rất nhiều :)
  14. Phạm Hữu Dư

Luật sư Nguyễn Đức Long giờ lại lòi ra thêm lỗi à? e nghĩ do a vọc template nhiều quá bị lỗi tùm lum rồi, e nghĩ a nên chuyển về giao diện mặc định xài đi vì a ko rành về mấy cái này càng làm càng rối thôi, thiết nghĩ 1 diễn đàn về luật thì cũng ko cần màu mè làm gì.
  15. Cảm ơn Dư!
    Cho anh hỏi thêm là gần đây diễn đàn của anh có ai đó đã tự tạo quảng cáo bằng hình ảnh cả trên và dưới trang website
    Thank chú!
  16. Phạm Hữu Dư

Chào anh Luật sư Nguyễn Đức Long, đây là 1 vấn đề khác rồi, anh nên vào box Xenforo lập topic hỏi đáp trình bày rõ lỗi của anh đi. (nhớ đọc nội quy)

Ủng hộ diễn đàn